Ebu na tuendelee kusimama kwa muda mchache, tunapoinamisha vichwa vyetu. Kuna haja maalum ukiweza, ebu ijulikane unapomwinulia Mungu na mikono yako na kusema kwa hiyo, Bwana unajua haja yangu. Baba uliye mbinguni, sisi ni watu tulioheshimika kabisa Asubuhi hii kukutanika katika nyumba ya Mungu. Tunapojua ya kwamba kuna watu wengi sana ambao wangetaka kuwa katika nyumba ya Mungu asubuhi ya leo, na wamo hospitalini na vitandani, uh, mwa wagonjwa. Nawe umetupa heshima hii e kuwa inche leo Nasa hatuji kamwe, Bwana, kuonana mmoja kwa mwingine, ingawa tunapenda ushirika wa sisi kwa sisi, bali tungalifanya hivyo manyumbani mwetu, bali tumekuja hapa kushirikiana yeye, yule ametuunganisha pamoja kama watoto wapendwa na wandugu, tunakushukuru -tuna sana na njia pekee tujuayo kushiriki vyema na wewe ni kwa neno lako. Neno lako ni, ni kweli. Tumekusanyika hapa kwa ajili ya nguvu za kiroho, tunazihitaji Bwana, hatunabudi kuwa ana nguvu kustahimili misalaba tunayobea utamtuma Roho Mtakatifu aliye mkuu leo naye atatupa nguvu sisi sote, tujalie mahitaji ya watu wako wanapokutanika na kuinua mikono yao kwako ya kwamba wanahitaji mambo kama hayo, jibu kila mmoja Bwana. Tunakushukuru kwa kuyahifadhi maisha ya dada Agren usiku uliopita katika ajali ya barabarani. Huu ulikuwa wa rehema kwa Bwana na tunakushukuru kwa sababu ya hayo. Na sasa tunaomba Baba wa mbinguni, ya kwamba utaendelea kuwa pamoja nasi na kutusaidia tunaposafiri. Ya kila mmoja wetu tupe nguvu zote za kujikinga katika imani, ya kujua ya kwamba uwepo wako usioshindwa utakuwa pamoja nasi hiyo saa ambapo hatuwezi kujisaidia. Tunajua malaika za Bwana wafanya kituo wakizunguka wa mchao na watatuchukua, ili wakati wowote tusiye tukajikwaa miguu yetu katika jiwe. Tunaomba kwamba utatupa baraka zako kwa ajili ya neno na kunena kupitia kwetu, ndani yetu, katika jina la Yesu, amina. Nashukuru ya kwamba nuru ya jua la nje jua la sayari inaangaza. Kulikuwa baya sana asubuhi ya leo, nami nafikiri katika nchi hii hasa tuna utusituzi mwingi, hali ya hewa inaotosha, na kuona jua likiangaza likichomoza ni vizuri sana. Ule muungano wa jamaa leo nalikutana na ndugu zangu katika nyumba ya dada yangu na jamaa zetu kutoka pande zote mjini na vitongoji vyake. Kundi kubwa la Wabranham kama wangalikutanika kutoka Kentucky na hapa na kisia, ingetulazimu kukondisha mji mzima, ni wengi sana. Lakini kulikuwa kurudi nyumbani kidogo, tulizoea kukutana kwa mama. Kwa mama naye alikuwa kama kizingiti kinachotuunganisha bali Mungu alichukua hicho kizingiti mbinguni, nami natumaini ya kwamba sisi sote tutakutanika huko uh, siku fulani. Sasa nilinena hivi majuzi nikasema, wajua, wanaamini ya kwamba nitakatiza ni jume zangu za Jumapili kufikia 20 kama dakika ishirini the na thelathini kisha ni waombe wagonjwa nami liwaza that that hayo asubuhi ya leo naamini Ikafikiri usiku wa jana wakati dada Downing aliponipigia simu na kusema, akampigia simu mbili na kusema ya kwamba yeye na dada Adrian wakiendesha barabarani waliteleza barabarani na motokaa ikaharibika, na mbili alipokuwa angali dirishani. Yapata hii ilikuwa saa ngapi? Labda usiku wa jana wakati fulani nilikuwa nimelala kwa muda mrefu kidogo, nikaangalia uh, kwa ndugu Wood taa zilikuwa zimezimwa, nikapiga tu magoti kuomba. Alipofanya hivyo, kitu fulani kikaniambia ni sawa. Kwa hivyo basi, nikamwambia pili, mwambie kila kitu. Nilifikiri kingekuwa shwari. Nina furaha sana kuona asubuhi ya leo uh, wakiketi katika nyumba ya Bwana humu nyuma, baada barabarani, watu unawapenda sana, wanaosafiri maili mia kadhaa kusikia ijili, kisha nikawazia ujumbe wa dakika ishirini, nami ninavyonena pole pole, au tawafaa kitu. Kwa hivyo nikafikiria tu nita urefu kama huo. Kwa hivyo basi, nilimsikia Ndugu Agrin mwanawe asubuhi ya leo, alikuwa akiimba jinsi wewe ulivya mkuu, yeye ana ina maanisha mengi zaidi kwake asubuhi ya leo kuliko ilivyofanya jana hadhuri, kwa maana Mungu mkuu wa mbinguni aliyehifadhi maisha ya mpendwa mamaye na dada yake wahma. Sasa leo tutatazamia wakati mkuu katika Bwana, nami ilikuwa na mafungu mawili ama matatu mbalimbali mbali, hapa niliyokuwa nikiyatazama na singalijua nizungumzie lipi asubuhi hii. Mmoja ilikuwa mtukini, yeye fadazeni, kwa maana yeye hujishughulisha sana kwa mambo yenu. Basi iwapo yeye wajali nanyi, je? Kwa hivyo basi lingine, wakati mbili po ama si mbili po Mwanangu Joseph aliniletea fungu hili muda um, mrefu uliyopita. Well, nilikuwa nimeketi chumbani siku moja naye akasema akiinua macho yake akitazama picha bili. Uh, Joseph anapenda mitumbwi sana, kama vijana wadogo, mitumbwi na farasi. Mwajua baba, Yesu ana mtumbwi. akaniambia na said, uh, nami nikasema sijui. So hivyo okay, basi alipoamka na kuondoka a..., nikawazia je, yeye yeah, ana mtumbwi. Nami nikatoa somo hapo that... nikaliandika that... hapa kwenye kitabu changu, je, Yesu, Yesu ana mtumbwi? That... nikafikiria wakati alipokuwa hapa duniani, ilimbidi kuwazima tumbo la uzazi hata kuzaliwa kaburi la kusikwa, mtumbwi wa kuhubiria mbali. Yeye ndiye naoga wa ile meli ya kale ya Zayuni, ana bila shaka. Lakini kati katika vile vifungu nilivyokuwa nikikifikiria, nikawazia labda ningevipata baadaye, kabla hatujaondoka kurudi, kwajua wanapenda kuzungumza hapa maskanini, kwa sababu ni kanisa letu wenyewe, tunajisikia huru uh, kusema chochote Roho Mtakatifu. Uh, katika mahali pengine hata ingawa mtu huyo anataka ujisikie huru, unajisikia umesongwa kidogo, kwa sababu uko katika kanisa la mtu mwingine nawe unataka kuwa mungwana kutosha kuheshimu mawazo yao na mafundisho yao. Ulikuwa na wakati wa ajabu juma hili uko chini mahali pa ndugu Bacha. Nilienda katika kiwanda wanakotengeneza jibini, mwana yeye, mkewe mwanawe, na wengine wa, wa humu, asubuhi ya leo. Mara nimefikiri uh, kiwanda cha jibini kikuwa kama mahali pengine nimetembelea. Lo, pana teleza na pachafu. Ma, naweza kusema jambo moja, waweza kutosheka ya kwamba mahali hapo hapa ndipo mahali pasafi sana nimewahi kutembelea, hasa katika kiwanda nami. Eh, sikujua. Nilifikiria, lo, labda wanatengeneza pauni mia moja za jibini kwa siku, nao wanatengeneza tani sita kila siku, viwanda vitatu vikifanya kazi. Nikawazia, lo, jamani, nani anayekula jibini hizo zote eh? Lakini Bwana amembariki mtu huyu, nami nilipata majaliwa ya kuwa nyumbani kwake, nyumba ya kupendeza, mke mwenye, mwenye, mwema alijiweka wakfu. Hamna sababu kwa kutomwishia Kristo kila siku kama wanavyofanya. Nilikutana na mwanawe eh, eh, ni watoto wazuri sana. Tunashukuru sana kwa ushirika huu tulio nao sisi kwa sisi. Kaona kwamba mchungaji wa zamani ni mtu, ni mjuaye, ndugu Galey, mtu mzuri sana wa imani ya yeah, United Pentecostal. Nilikutana naye miaka mingi iliyopita Jonesboro, Arkansas. Sikujua ya kwamba wa huyo alikuwa mchungaji wake hata hivyo. Sasa uh, kumbukeni ibada ya jioni hii. Kisha Bwana kipenda, jumapili ijayo tena tunatumainia kunena. Sasa Jumapili ifuatayo basi inanipasa kwenda Chicago, basi nitakuwa nje kwa muda fulani. Inanipasa kurudisha jamaa yangu nyumbani Arizona, kusudi wapate watoto waweze kujiandikisha shuleni tena. Basi tutaacha kumsumbua mchingaji wa ibada zake. Kwa hivyo tunamshukuru sana ndugu Neville kwa ajili ya ukarimu wake. Najua nimekuwa nikimwalika naye, ana napenda ndugu, mtu wa namna hiyo ambaye hana hila, hana uchoyo, ni Ukristo halisi tu. Napenda hilo. Basi tutasoma baadhi ya maandiko kisha tutayafafanua. Siwi ni wakati gani tutakapotoka kwa hizi jumbe ndefu, bali nafikiri nilikuwa nikizungumza hivi majuzi kuhusu kuzungumza kwa muda kusu, mrefu na mtu fulani akasema, vema sasa, kama ulinena tu kwa dakika chache, nawe huzungumza kwa mafumbo, hata hivyo hatungeweza kufahamu kamwe. Kasema endelea, tukizungumza na halafu eh, inafahamika yeye. Yeah, akasema so ake basi, labda Bwana the... anatutaka kuifanya hivyo. Hebu uh, tuinamishe okay, vichwa vyetu tena. Bwana nlake uliko wazi mibarani and... na tukitambua ya kwamba pana siku litafungwa kwa mara yake ya mwisho, kisha hilo neno litafanyika mwili. Diposa, tunashukuru kwa ajili ya wakati asubuhi ya leo, na utufungulie kwa Roho Mtakatifu wako yaliyomo katika neno hili tutakalosoma. Sabuna Roho Mtakatifu atufunze leo mambo ambayo tunapaswa kujua Kwa kusudi fulani hupata kutenda kazi kwa manufaa ya Bwana. Mioyo yetu mmoja na ufahamu wetu ufunguliwe, Bwana, tuwe na uhuru wa kunena na uhuru wa kusikia na njia ya kufikia imani kwa mimi, yale ambayo tumesikia yakitoka katika neno la Mungu yapate kutupa uzima milele katika ile siku kuu ijayo. Tubariki leo tukumu, tunapokosea hapuna, tujuye makosa tuliyonayo na utubariki katika njia iliyo ya haki, tupate kujua tuifuate njia gani na jinsi ya kutenda katika ulimwengu wo leo, tupe kuleta heshima katika maisha yetu hapa, kwa Yesu Kristo aliyekufa apate kutupa uzima katika maisha makuu ya baadaye. na panapofuata ni sura ya kumi na nne kifungu cha kumi kumi na moja na kumi na mbili Sasa itasoma kutoka uh, uh, kumi na tatu kumi na mbili Bwana naye the the uh, uh, akawatangulia mchana ndani ya wingu mfano wa nguzo, ili awaongoze njia, na usiku ndani ya moto mfano wa nguzo, ili kuwapa nuru wapate kusafiri mchana na usiku night. Bwana Musa akasema, kwa sababu hapo, samahani, wakamwambia Musa je, kwa sababu hapakuwa no na makaburi katika Misri umetutoa huku ili tufe jangwani? Bwana umetutendea haya kututoa katika nchi ya Misri. Moses said unto Musa akawaambia watu msiogope simameni tu mkauone wokovu wa Bwana atakawafanyia leo wa maana hao Misri mliowaona leo hamtawaona tena milele wana akawapigania ninyi nanyi mtanyamaza kimya Na wana wa Israeli watapita kati ya bahari katika nchi kavu. Nami tazama, itaifanya mioyo ya Wamisri kuwa migumu, na wataingia wa na kuwafuatia, nami nitaipatia utukufu kwa Farao na kwa jeshi lake lote, kwa magari yake na kwa wapanda farasi wake, na Wamisri watajua ya kuwa mimi ndimi Bwana kusha kujipatia utukufu kwa Farao na kwa magari yake na farasi zake. Kisha malaika wa Mungu aliyetangulia mbele ya jeshi la Israeli like akaondoka, akaenda nyuma yao, ile nguzo ya God wingu ikaondoka hapo mbele yao, ikasimama nyuma yao ikafika kati ya jeshi la Misri na jeshi la Israeli. Napo palikuwa na lile wingu na lile ngiza, lakini ilitoa nuru wakati wa usiku, na hawa hawakuwakaribia hawa usiku kucha. Musa akanyosha mkono wake juu ya bahari, Bwana akaifanya bahari irudi nyuma kwa upepo wa nguvu utokao mashariki usiku kucha, akaifanya bahari kuwa nchi kavu, maji yakagawanyika. Wana wa Israeli wakaenda ndani katika nchi kavu, nayo maji yalikuwa ukuta kwa mkono wa kuume na mkono wa kushoto na wana wa Misri wakafuatia wakaingia ndani in kati ya bahari, farasi zote za Farao na magari yake na wapanda farasi wake. Ikiwa katika zamu ya alfajiri, Bwana akalichungulia jeshi la Wamisri katika ile nguzo ya moto na ya wingu, akalifadhaisha jeshi la Wamisri. Akayaondoa magurudumu ya magari yao hata yakaenda kwa uzito. tunapolisoma nafikiri. Na katika somo hili asubuhi ya leo, ingawa linanaswa kwa kanda, nataka kusema haya mwanzoni, inaonekana najikuta mwenyewe na sababu and yangu, jana nilipokuwa nikisoma, nami nikalipata ili somo basi niliwaza nami, Bwana akipenda nitanena kuhusu hili, kwa sababu linanisukuma chini, nami natumaini litatusukuma sote chini, eh, tupate kuona naye tufanye kuinua macho yetu na kusoma kidogo kulinganisha siku hiyo na siku hii. Nataka kuchukua maneno matatu kwa ajili ya somo na hayo ni mbona unalia, nena. Mungu alimwambia Musa hapa katika kifungu cha kumi na tano, mbona unalilia mimi? Mwambie wana wa Israeli waendelee mbele. Mbona unalia, nena basi. Uh, tunasoma halisi, nami nitajaribu kuharakisha upesi iwezekanavyo jinsi Roho Mtakatifu ango zapi nataka kuwazia juu ya ya somo hili la Musa kumlilia Mungu katika wakati wa shida, naye Mungu akimkaribia Musa wakati shida ilikuwa ikiendelea. Na inaonekana ni jambo la kawaida tu kwa mtu kulia, basi ni karibio jinsi gani ya kwa Mungu kugeuka na kumkaribia kwa kusema hivyo kwa kumlilia yeye inaonekana kama kwamba ni jambo ngumu sana. Wakati mwingi tunapoyatazama maandiko kwa njia yetu ya kuyatazama, inaonekana ngumu sana, bali tukisoma kwa bidii, punde tu tutaona ya kwamba Mungu mwenye hekima yote anajua kile hasa anachofanya, naye anajua jinsi ya kufanya mambo haya na jinsi ya kumshughulikia mwanadamu, anajua yaliyo ndani ya mwanadamu, anamjua hatujui tunajua tu kwa akili zetu. Yeye anajua kilicho katika mwanadamu. Musa alizaliwa kijana mwanamume aliye na kipawa alizaliwa nabii mkombozi, alizaliwa na vifaa hivyo ndani yake alivyozaliwa, kama vile kila mtu wajaye ulimwenguni uzaliwa na vifaa hivi kama navyoamini kabisa katika kujua kwa Mungu tangu awali, kule kuchaguliwa tangu awali. Mbali akiwa Mungu ilimpasa kujua, naye ajua mwisho tangu mwanzo. Maana bali akiwa Mungu ilimpasa kujua naye ajua mwisho tangu mwanzo, maana kama hajui basi siye asiye na kikomo na kama yeye si asiye na kikomo, yeye si Mungu. Kwa hivyo hakupenda bila shaka mtu yeyote apotee, bali yeye akijua ni nani atakayepotea na ni nani hangepotea. Hiyo ndiyo sababu kusudi alisi la kuja kwa Yesu duniani kulikuwa kuwaokoa wale Mungu kwa kujua kwake tangu awali aliwaona na akataka waokolewa, kwa sababu ulimwengu wote ulikuwa umehukumiwa. Sio ni jinsi tungalifundisha hayo kwa njia nyingine yoyote, ila kujua kwa Mungu tangu asili. Na Biblia inasema dhahiri kwamba yeye ajua mwisho tangu mwanzo na anaweza kuinena. Kwa hivyo watu wanapojaribu kujifanya kitu wasicho, wanafanya muigizo tu na hakuna budi watatambulikana. Uh, dhambi zako ukupata, huwezi kusifunika. Una kifuniko kimoja cha dhambi Eh, hiyo ni damu ya Bwana Yesu Kristo na haiwezi in kutumiwa isipokuwa Mungu alikuita tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu. Ilo ndilo kusudi God la hiyo damu kumwagwa, pia kufanyagwa kufanyiwa mdzaa that... na kutaniwa na so... uh, uh, kunenwa mabaya na kadhalika our... ilikuwa kwa kusudi hmm halisi. Hiyo ni kweli in si ikachezewe si ikaigwe kwa kusema uh, kwamba dhambi zimefunikwa wakati hazijafunikwa. Hamna mtu anayeweza kufunikiwa dhambi isipokuwa jina lake liandikwa katika kitabu cha uzima cha mwanakondoo kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu. Mtu anasema mwenyewe, hakuna mtu awezaye kuja kwangu asipokutwa na Baba, na wote Baba alionipa wakati uliopita watakuja kwangu. Hiyo ni kweli and kwa hivyo hauwezi ukafanya maneno ya seme uongo yako hapa kwa ajili ya kweli na kwa kurekebisha. Naye Musa alizaliwa akiwa na karama ya imani. Musa alikuwa big na imani nyingi we see it. Tunaiona baadaye ikitoka kwake. Naye alizaliwa katika jamaa kuu, kwa maana tunajua jinsi baba yake na mama yake na walitoka kwa jamaa ya Lawi, ambayo ndiyo hadithi inayotangulia haya katika kitabu cha Kutoka, ikisimulia vizuri sana maisha ya mtu huyu mashuhuri. Naye alikuwa mmoja wa watu wakuu sana wa Biblia, kwa maana alikuwa mfano halisi wa bwana Yesu. E, alizaliwa katika uzazi wa kipekee sana like kama bwana Yesu, alizaliwa wakati wa mateso kama bwana Yesu, alizaliwa kuwa mkombozi kama bwana Yesu, alifichwa na wazazi wake kutoka kwa adui kama bwana Yesu, ndiye akafikia wakati wa huduma yake kama bwana Yesu, alikuwa kiongozi kama bwana Yesu alikuwa nabii kama Bwana Yesu na, bi, like na alikuwa mfanya sheria like kama Bwana Yesu. Nasi tuona ya kwamba alikufa juu ya mwamba na pana budi alifufuka tena na kila kitu. Ana miaka mia nane baadaye alikuwa akisimama juu ya mlima wa kugeuzwa akimzungumzia Bwana Yesu. Malaika wakamchukua. Hamna ajuaye alikozikwa, hata Iblisi hakujua hilo. Hakika siamini kwamba yeye alizikwa kamwe, naamini ya kwamba Mungu alimchukua na yakapo juu ya mwanga aliyokuwa ameufuata zote za maisha ya n alikuwa mfano kamilifu wa Kristo. Alikuwa mfano juu ya watu. Alikuwa amfanya sheria alikuwa mtu wa kuwahifadhi watu, alikuwa kila kitu katika mfano walichokuwa Kristo. Sasa basi, tazama ya kwamba alizaliwa akiwa na karama yake kuu na sifa ndani yake, mbali ilichukua tu kitu fulani kukimlika, kukifanya kitu hicho hai. Mnaona? Mbegu ya Mungu hakika iliwekwa ndani yetu tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu, na wakati ya nuru inapogusa hiyo mbegu, inaifanya hai. Bali nuru haina budi kwanza kuiangazia kwa ile mbegu. Nimefundisha uh, mara nyingi, uh, nyingi juu ya maskini mwanamke uh, yule kisimani. Yeye akiwa katika hali hiyo, ingawa yeye alikuwa mtu mwenye sifa mbaya ingawa maisha yake yalikuwa yameshushwa, naye alikuwa katika hali hiyo kwa sababu mapokeo hayakuwa yamemguza kamwe. Ingawaje wakati hiyo nuru ilipomguza kwanza, mara akaitambua, kwa sababu kulikwemo uh, kitu fulani mle kuitikia. Kilindi kinapopigia kelele kilindi hapana budi kuwa na kilindi kingine mahali fulani kuitikia mwito huo. Naye msa hapa alizaliwa huyu nabii mbali, alilewa katika shule ya wenye akili na nyumbani mwa Faraoara, alielewa chini yake. Alikuwa mtu ambaye bado alikuwa mwenye kuheshimu na aliamini Yusuf kuwa nabii wa Bwana, bali akaja Ramses baada ya Seti na Ramses hakumjali Yusuf, na kwa hivyo hapo ndipo shida started. Ilipoanza sasa, palipoinuka farao asiyemjua Yusufu, ali sifa hizi kuu. Hebu tuzungumze habari zake kwa muda mdogo tu, kabla hatujaingilia sehemu muhimu ya somo hili. Ina njia ya kipekee ya kuanzisha somo na kulifafanua, na Bwana tusaidie asubuhi ya leo tunapolifafanua. Musa alizaliwa na hii karama kuu ya imani, kisha akatuma mafuta na kuagizwa kwenye kijiji kilichowaka moto kuwakomboa watu wa Mungu. Naam, onen jinsi mtu huyo alikuwa na sifa nyingi yeye. Yeah, alizaliwa kwa ajili ya jambo fulani. Mungu alikuwa kusudi kwake. Mungu anakusudi kwako kuwa hapa. Waona iwapo unaweza tu kuwa kufikia mahali hapo, ni shida nyingi. Vipi utamwondolea Mungu nawe pia Musa akazaliwa kisha alikuwa baadaye akaletwa mahali alipotiliwa mafuta. Natazama mbegu ile imekaa pale, kwa mawazo ya kiakili pamoja na imani yote aliyozaliwa nayo, kuwakomboa watu hawa. Hata hivyo haikuwa hai, hata hiyo nuru kutoka kwa kijiti kilicho waka moto, hata alipoona si kitu ambacho alikuwa ame shasoma habari uh, zake, mbali kitu alichokuwa ameona kwa kitu kilichomzungumzia naye akaizungumzia loo, jinsi hilo lilifanya mambo yawe haya. Inafikiri mtu yeyote mwenye ama, mwanamke vulana au msichana, na ninafikiri katika mawazo ya kiakili ya yale wanayodhani neno lilivyo na kadhalika, hawawezi kamwe kuwa na msingi imara hata watakapokutana na hiyo nuru ambayo hulifanya neno reality. Huwa kweli. Nafikiri hauna kanisa katika taratibu zake, haiduru ni la kibusara na uh, asili vipi, yeah, kanisa hilo haliwezi uh, kustawi hata ya kimbinguni yamejulikana miongoni mwa right. Watu wale na wayaone itifuani wanachoweza kuzungumzia na kitowajibu na ambacho huthibitisha neno hili lililoandikwa sasa. Kumbuka Musa alipokutana na hiki chijiti kilichowaka moto, ilo neno lilithibitishwa kabisa. Ilikuwa neno ai, kumpasa Musa kujisumbua. Sauti hii inamaanisha nini? Hiki kiumbe hapa, nini maana? Tayari Mungu aliishaandika kwenye e maandiko, katika Mwanzo ya kwamba watu wako watakuwa wageni katika nchi hii ya kigeni, mbali watarudishwa baada ya miaka mia nne, watarudi nchini humu tena, kwa maana haujatimia uovu wa Waamori mbali. Basi mamia na mamia ya miaka kabla ya Mungu hajasema ya kwamba Israeli watakuwa wageni na kudhulumiwa katika nchi ya kigeni na wangekaa humo miaka mia nne bali Mungu kwa mkono wenye nguvu angewatoa kwa hivyo unaona kwa uh, hiki kijiti kilichowaka moto Musa alijua haya kiakili na ile mbegu iliyozaliwa ndani yake ilikuwa moyoni mwake naye akajaribu uh, kupitia ujuzi wake wa kiakili pamoja na neno kujaribu kuwatoa kuwakomboa, maana alijua alizaliwa kwa kusudi hilo. Alijua huo ulikuwa wakati ambao maandiko yote yalisema wao tayari walikuwa wamekuwa huko kwa miaka mia nne. Kama vile tunavyojua, kama mtu fulani alivyoniuliza muda mchache uliopita kuhusu kule kuja na kunyakuliwa. No, tunajua ya kwamba wakati umekwisha, wakati wa kunyakuliwa umewadia, nasi tunatazamia imani ya kunyakuliwa inayoweza kuunganisha kanisa na kulipa nguvu fulani za kimbinguni zinazoweza kuigeuza miili hii. Tunamoiki tunapomwona Mungu anayeweza kumfufua aliyekufa akainuka kutoka George sakafuni Prince ama nje uwanjani na kumfanya hai tena na kumleta mbele zetu. Tunapomwona Mungu anayeweza kuchukua kanza ambayo imenula mtu akawa kivuli na kumwinua akawa mtu mwenye nguvu na afya, hiyo inapaswa kuwapa watu imani ya kunyakuliwa, ili ni kwamba wakati hiyo nuru itakapomulika uh, kutoka angani na parapanda ilie ule mwili wa Kristo utakusanya pamoja na kubadilishwa katika dakika moja na kuchukuliwa mbinguni naam lazima kitu kama hicho kitendeke na shule zetu za teolojia haziwezi kamwe kutoa haa ngawa ni sawa cha akili. bali hauna budi kukutana na hiyo nuu hauna budi kupata kupa, hicho kupa, kupa, kupa, kupa, kitu na hapa Musa akiweka msingi wa wito wake juu ya neno na ulikuwa mkuu, hata siku moja akakutana na nuru hii, na neno lenyewe likamzungumza naye, basi akapata upako uliopaka kile alichokuwa ndani yake kile kilichokuwa ndani, akili zilizoamini imani ile iliyowekwa kwa msingi juu ya imani ya Mungu ambaye alimtenganisha na mama yake, na sasa alipofika kwenye hiyo nuru ikatia upako e, hiyo hata akaamini. Waona ni upako jinsi gani? naye akagizwa. Sasa tunajua kwa kiakili alimsikiza mama, alijua yale ambayo yangetendeka, naye alijua, alikuwa akiishi katika siku hizo, bali hapa akatambua kwamba yeye alikuwa ameshindwa, na hivyo huenda aka imani yake huenda ilikuwa imefifia kidogo, bali sasa alipofikia kwenye kile kijiti, Mungu akasema Nimesikia kilio cha watu wangu na na nami nakumbuka ahadi yangu kwa baba zao, Ibrahimu, Isaka na Yakobo, nami nimeshuka mimi. Well, hapa neno linalotumika badala ya jina la mtu binafsi mimi, nimeshuka ili niwaokoe na sasa hebu niongeze tu hii kama alita Mungu ansamee wa iwapo inasikika kama kukufuru. Mimi sitendi kazi duniani kupitia tu kwa mwanadamu. Mimi ndimi mzabibu nanyi ni matawi. Mimi ujujulisha mwenyewe tu, mimi ninapoweza kumpata mtu. Na mimi nilikuchagua wewe, na mimi nakutuma uende kule ukawatoe Mwaona? Sasa tazama, no, nitakuwa pamoja no na mdomo wako. Nami no, chukua you hii film. Eh, Musa akasema, Je, naweza kuona thibitisho ya kwamba U... utanituma nawe saying, umenitia mafuta na utafanya mambo haya, kasema, so ni nini hiyo ulio nayo mkononi mwako? Akasema, ni fimbo. Akasema, itupe chini. E, naye ikawa nyoka, yeye akakimbia. Akasema, mchukue, naye akageuka kuwa fimbo. Akasema, tia mkono wako kifuani mwako. Akautoa, nao ulikuwa unaukoma. Akarudisha, nao ukaponywa kasema aliona utukufu wa Mungu. Hapakuwepo maswali mengine kwa Musa. Je, uliisha kuona? Yeye hakukimbia jangwani tena, alijua alikuwa mpako mafuta, alijua mambo haya yote alikuwa moyoni mwake. Hizi sifa nzuri nazo zilikuwa na upako. Sasa yeye yuko tayari Yuko tayari kwenda. Kwa hivyo ndiye huyo, akielekea Misri. Mungu alikuwa amesema, nitakuwa pamoja nawe. Kwa hivyo hilo lilitosha, kama nitakuwa pamoja nawe, hiyo tu. Musa alipaswa kujua mwito huu mkuu moyoni mwake, na sasa Mungu alisema, nitakuwa pamoja nawe. Naam, Mungu pia alikuwa amethibitisha dai la Musa. Musa alidai, na likutana na Bwana Naye akasema niwaambieni, mimi niko amenituma mwaona. Basi wakasema hapa, kuna mtu Myahudi mwingine, labda baadhi ya hawa washupavu wa dini ambao wamekuwa wakija wakati wote wakiwa na mpango fulani wa kututoa utumwani. Nanyi mwajua jinsi watu walivyo wanapokuwa watumwa au utumwani kwa ajili ya jambo fulani, kila mara kuna mjanja fulani anawajia mwajio uh, kutenda kwa hivyo. so, uh, Musa, Mungu alimwahidi Musa, nitakuwa pamoja na wewe, nitakuwa ndani yako, maneno yangu yatakuwa ya maneno yako yakoaia maneno yangu na, be Just say what na useme way. tu nisemayo. Na sasa Musa aliposhuka akaenda the na kuwatolea mwisho huu na kusimama mbele ya Farao na kumwambia Bwana Mungu wa Hebrewia amesema watoe hawa wana naye hange waacha waende. Kwa hivyo akafanya ishara mbele za wazee na mbele ya Farao na ishara alizozitenda Mungu, akasema basi, kesho wakati kama huu jua litatua kutakuwa angiza katika Misri nzima, na ikawa hivyo. Vivyo hivyo akasema kutakuwa inzi juu ya nchi akanyosha tibo yake na kuwaita inzi na inzi wakaja, na akatoa unabii, na kila kitu alichotolea unabii kikatendeka jinsi hasa ilikuwa. Mungu, unaona Mungu alikuwa amemwita tangu alipozaliwa, akaweka sifa ndani yake za imani kuu. Kisha akashuka katika uwepo wake na kutia mafuta ya kitu hicho kikuu ndani yake, na akamtuma kule na neno lake, naye alikuwa amedhibitishiwa kabisa madai yake. Haijuru ni walangai wangapi waliinuka, ni mangapi ya mambo haya mengine yalikuwa yametendeka Mungu alikuwa akinena na Musa, alitambulishwa Musa. Yale aliyosema Musa God. Mungu aliyaheshimu. Nawatekeni no, musisahau kamwe hilo neno, yale aliyosema Musa God, Mungu aliyaheshimu, kwa maana ya Mungu alikuwa ndani ya Musa. Itakuwa oh, pamoja na mdomo wako utanena mambo ya kweli sasa mambo asemayo Mungu anayonena kupitia kwa Musa, na hiyo iliimarisha na kuthibitisha madai yake pia. Yeah, aliambiwa na mama yake kuhusu uzazi wake usioelezeka na jinsi wakati ulikuwa umewadia karibu na ile saa ambayo kungekuwa na mkombozi. Uh, Amram uh, na Yakibedi mwana na mbingi wa Lawi, wakaanza kumwomba Mungu kumtuma mkombozi, na inachukua unapoona wakati wa ahadi umekaribia, inawafanya watu waanze kuomba na kuona njaa. Pana shaka Yakibedi alikuwa amemwambia mara nyingi, mama yake alikuwa mwalimu wake pia, kama atujuavyo hiyo hadithi. Naye alikuwa amemwambia jinsi alikuwa anaomba. Na Musa, ulipozaliwa mwanangu, ulikuwa mtoto maalumu, ulikuwa tofauti. Kuna kitu kilichotendeka katika kuzaliwa kwako. Niliwafanyia watoto mchezo wa kuigiza Si muda mrefu uliopita, Kate Amrama alipokuwa chumbani akiomba, alimwona malaika akichomoa upanga wake na kuelekeza kaskazini na kusema, utapata mwana naye atawapeleka wale wana upande wa kaskazini hata kwenye nchi ya ahadi. Ni kuwaonyesha watoto wadogo mchezo wa kuigiza kusudi wapate kuelewa, akili zao asiyafikia mahali mlipo ninyi watu wazima, ambapo unaweza kufahamu mambo ambayo Roho Mtakatifu wafunulia sasa. Ingawa mamaye uh, alimwambia mambo haya na alijua haya. Hata hivyo uh, uh, alihitaji kuguzwa tena. Mafundisho yalikuwa mazuri, mbali alihitaji mawasiliano ya kibinafsi. Hayo ndiyo ulimwengu unayohitaji leo. Hayo ndiyo kanisa linayohitaji leo. Hayo ndiyo kila mtu anahitaji, kama wana na mbindi za Mungu. Ili uwe hivyo, unahitaji una mawasiliano ya kibinafsi. Waona kitu fulani haidhuru, unajua neno ni kweli, unajua ni ni sahihi, lakini basi unapowasiliana ndipo unaona jambo hilo limetendeka, ndipo unajua uko katika njia ya kweli. Waona, natazama kila mara, itakuwa ya kimaandiko itadumu na maandiko. Kwa sababu hii ilifanywa hivyo. Ombi la Amram liliambatana kabisa na maandiko. Maombi yao yanaambatana na neno lililoahidiwa. Mungu aliahidi wakati huo kufanya waliombea hilo, kisha hapa akazaliwa mtoto um, maalum na wao. Tazama lo, jinsi inavyopenda hili! Katika ile saa Farao alikuwa akiwaoa watoto wote hatuwaua kwa upanga, upanga wa wale waliwachoma, upanga wa watoto hao, hata wakafa, wakawalisha mamba hiyo miili midogo. Hata mamba labda wakanona kwa miili ya watoto wa Kiebrania, bali Biblia ilisema ya kwamba hao wazazi wa kuogopa amri ya Farao kuwaua hao watoto Haa, kuogopa kwa sababu waliona kitu fulani katika mtoto huyu mchanga. Hapo awali walikiona ya kwamba hii ilikuwa jibu la maombi yao, na Musa alikuwa mountain mountain. na haya yote kama maelezo ya hapo awali. Kwa hivyo Musa alijua alikuwa ametumwa kwa kusudi la kuwakomboa wana wa Israeli. Unaona, maelezo yote ya hapo awali yanalundikana unapopata kitu uh, chochote, na unaweza kuleta Biblia ukisema hii itatendeka, na hapa inatendeka. Hii itatendeka wakati huo, na inatendeka. Hii itatendeka wakati fulani, na hapa inatendeka. Picha yote yanakusanyika pamoja na kutuchorea picha. Ya kiinama. Na kuona ulimwengu ukisokota sokota na kuyumbayumba kama ulivyo, na jinsi tunavyoweza kutazama huku na kuona ile hadi karibia ni, nafikiri wakati mwingine, kama mtu yeyote angalirukia mara moja bila kulielewa, ama angalielewa hasa aje kwake mara moja, nusura ingalimpeleka katika umilele tu na jambo halisi la kunyakuliwa kama hilo na halikujulikana kama ni lo kupitia kwa mambo ambayo tumekwisha kuyaona na kuyajua na kuyafahamu, na yote yanayotokea ya wakati mmoja, mwanamume ama mwanamke, mvulana au msichana, labda watainua tu mikono yao juu eh, na kusema Ebu na tuende, Bwana Yesu. Mnaona jinsi oh, how... saa how... ilivyo karibu oh. Musa akajua ya kwamba alizaliwa kwa kusudi hilo, alitazama madirishani na oh, kuwaangalia hao oh, how... Waebrania walipokuwa wakifanya kazi ngumu, akachunguza your... maandiko hapa, akasema na watakuwa your... wageni kwa miaka mia nne mbali nitawaleta kwa mkono wenye nguvu. Halafu aliporudi baada ya uh, agizo, ametiwa mafuta, yeye ye, alijua ya kwamba a... alizaliwa na imani ya tazama. Kwa imani akawaa hawa watu no, na akajua walikuwa wana wa Mungu, kwa maana neno lilisema hivyo. Hawakuwa wa ulimwengu, hawakuwa kama wengine. Wao walikuwa tofauti na walikuwa kombo na wachupapu wa dini kwa uzuri wa kudanganya wa Misri naye angekuwa mwana wa farao ambaye angetoa huo ufaa baadaye, bali yeye, kulikuwa na kitu ndani yake, imani halisi ambayo haikuyatazama mambo hayo, zile anasa ambazo, ambazo angeruishi hii. Yeah, alitazama ahadi ya Mungu naye alijua ya kwamba wakati ulikuwa unakaribia. Okay, na jale mtu huyo angali wazia, nataka kuzungumza naye habari hizo siku moja nitakapokutana naye, kulenga unasema no, nina wazimu la sivyo nitakutana naye kwa neema ya Mungu na Bwana. Nitazungumza naye siku moja, Musa mwenyewe, na and jinsi ningetaka kumuuliza vile, wakati alipoona kutayarishwa kwake, jinsi uzuizi shetani akisema, haa, watu hawatakuamini ah hamna kitu kama hicho bali, wakati hiyo mbegu ilipopata uwahi kule, kitu fulani ikamchapa, naye akajua kuna jambo fulani litatendeka. Alijua, akaangalia saa yake na kuona ilikuwa saa ngapi, naye alijua jinsi alivyowaza alipokuwa akitazama. Basi alipoweka hayo yote pamoja, mambo haya yote makuu aliyokuwa ameyaona wakati wa maandiko mambo ya mama yake na baba yake naye ya alikuwa na uzazi wa kipekee, mtoto wa kipekee, na daima kulikuwa na kitu fulani ndani yake. Na sasa akaondoka na kujaribu kuanza angali jifunza wanajeshi katika shule eh, yake na kuwakomboa wale wana, na hiyo haikufaulu kisha anaenda zake jangwani na kumwona msichana mrembo wa Ethiopia na wakampata mfulana mdogo aliyeitwa ga shom na siku moja alipokuwa akichunga kondoo mara akaona kijiji mlimani kikiwaka moto naye akakwea kule si mwenye akili si kuwazia si madanganyo si madanganyo ya macho, bali ndani yake mkuwemo Mungu wa Ibrahimu <laughs> katika nuru nguzo <inaudible> ya moto kule nyuma, katika kijiki huwa <inaudible> moto like, kama mawimbi ya nuru yaliyokuwa <inaudible> yakitoka mbali Wewe ndiye huyo mtu nilikuinua kwa kusudi hili, ninakuthibitishia hapa kwa ishara ya kwamba kutoka mboda hao wana kwa maana neno langu halina budi kutimizwa. Neno lake la wakati huu halina budi kutimizwa. Tunaishi katika wakati huo, haiduru mtu yeyote atasema nini, neno halina budi kutimizwa, ingawa nchi zitapita mbali, si neno lake. Basi Musa alipoweka haya yote pamoja, na kuona kila upande, ilitia upeko imani ya amina, lu jamani ni wazo jinsi gani! Hii yenyewe akaona kwa maandiko, ikionyesha kile ilichokuwa na kule kunene kwa Mungu na bibitisho lake pale, kuliitia upako imani aliyokuwa nayo kwenda kutenda kazi inapaswa kutufanyia sisi nini? Tunahitaji toba, tunahitaji ufufuo. Ni nasema mimi mwenyewe, maona ninahitaji kutikizwa, ninahitaji kitu fulani. Nilisema ilikuwa nikizungumzia ama kunena ha habari you know you zangu mimi uh, nahitaji kuzinduliwa na ninapowazia juu uh, ya ile dhibitisho kuu, kila kitu kiliwekwa pale vizuri sana na ikatia upako imani ya Musa. Kisha jamani, akaona hamna kitu. Je, huyu akitoroka Misri wakati, bila shaka angalianzisha uasi ama chochote kile naye angaliachi na kuanzisha mapinduzi katika Misri an naye angalichukua jeshi uh, uh, na kupigana uh, lakini mwaona na alikuwa na maelfu kadhaa upande wake. Badala ya hayo, aliogopa hata kufanya hivyo huku akiwa na jeshi upande wake, lakini ndiye huyo akija miaka arobaini baadaye mwenye umri wa miaka themanini huku akiwa tu na fimbo mkononi mwake. Kilichokuwa kikiwaka moyoni mwake kilikuwa chapo hali alikiwa mafuta wakati huo. Na alijua ya kwamba alikuwa na, na, no na wana asema hio hamna kitu ambacho kingemzuia sasa. Hakuhitaji so jeshi kamwe. Mungu alikuwa pamoja naye. Hiyo tu ndiyo aliyohitaji. Mungu pamoja naye. Lo, unapojua ya kwamba Mungu amekutuma kufanya jambo fulani nawe unaliona likisongea pale, hamna kitu kinachoweza kupachukua mahali pake, hivyo tu. Nakumbuka nyakati ambazo Mungu ananiambia kuhusu mambo fulani ambayo yangetendeka, kisha nasonga mbele na kuyaona pale pale. Lo, ni kujisikia kwa namna gani! Hali tayari imetawaliwa, hivyo tu, unaona kwa maana Mungu alisema hivi. Nakumbuka wengi wana, mnakumbuka kuhusu yule mfulana mdogo aliyefufuliwa kule Finland kutoka kwa wafu. Alikuwa amewawa na motoka, nami nikasimama pale kando ya barabara na nika, nikaanza uh, kuondoka kwa mtoto huyu, kisha nikageuka na kuangalia nyuma, na kitu fulani ikaweka mkono wake mbegani mwangu nami nikafikiri ilikuwa ndugu mmoa, uh, na hamna mtu aliyekuwa karibu na nani zamani nyuma. Kisha nikanua macho yangu mlimani, nikaona nikasema, ema, nimeona mlima ule mahali fulani mbale. Hata kupitia humu tulipitia njia nyingine si wapi kile kilima azana. Nikaona hiyo motokaa kule chini imeharibika, kamona huyu fulani mdogo pale mwenyewe amelala pale, amenyelewa zaidi like kama tunavyokuita hapa. <laughs> Macho yake yamerudishwa nyuma kama ya <inaudible> nduguye ilivyokuwa hivi majuzi, alipoanguka maskini, mguu wake <inaudible> ndogo <nguruape andobo, inaudible> umejipenyeza <kumagye> <inaudible> kwenye soksi ambapo viungo vyake uh, vilivunjika na macho <inaudible> yakitoka damu <inaudible> na mapua na masikio. Kisha nikaona suruali yake fupi imefungwa kwa kifungo na hapa kiunoni e, chake kidogo na soksi zake ndevu zimevutwa juu hivi kama zilivyokuwa uh, tukizivalia miaka mingi iliyopita, amikataa pande zote, na ndio hiyo hasa hasa uh, jinsi Roho Mtakatifu alivyokuwa ameniambia miaka miwili hapo awali, wakati ni nyote mliandika katika Bilia zenu kote nchini, ya kwamba hiyo itatendea Oh, there, oh, there, then, basi the, the Ali! imewadia haiduru yeye ni mfu jinsi gani hai duru yele mtu yeyote yule asemayo imekwisha hana budi kufuka iwapo wenye mtoto hatafuka kutoka kwa wafu basi mimi ni nabii wa wao mimi si mwakilishi wa Mungu kwa maana katika nchi ya wenyeji wangu miaka miwili iliyo kwisha hali tayari inatawaliwa imani iliyokuwa moyoni mwangu ilitiwa upako. Oh, oh, jamani, laikit ningaliweza kueleza hayo imani ambayo Mungu, Mungu niliyokuwa nayo katika Mungu ambayo iliniambia uh, yeye yeah, yeah. kule njia kuu ya Alaska, jinsi nilivyosimama kanisani na kuwaambieni nyote juu ya mnyama aliyeonekana kama kurungu mwenye pembe zenye urefu wa futi arobaini na mbili, na dubu mwenye rangi ya fedha na kijivu, sio kuweko huko hapo awali, na jinsi ambavyo ingewapata hawa na vile ingekuwa na ni wangapi wangekuwa pamoja nami na jinsi wangevalia, najua hayo kila mmoja wenu majuma kadhaa kabla haijatendeka. Na pale nilipoenda kule bila kujua, yule mnyama alikuwa amelala pale nami, na nikaenda na yeye. Ingaliwezekana kama mwindaji angejua ama awe anasikiza kanda hii, jinsi ambavyo hawezi kwenda karibu na uso wa mnyama, angeruka na kukimbia mbali. Hakufanya hivyo? zwa yeah, hey, pale katika chumba yeah, changu yeah, cha kusomea pale ananinginia, uh, yule ndubu mwenye rangi ya fedha hasa vile tu, na rula imo mle, utepe wa kupimia kuonyesha hasa, na pembe itapungua ngae ibili ama zaidi, wakati ngali mbichi juu ya mnyama habari zake lakini ulituambia ungempata ndugu mwenye rangi ya fedha na kijivu kabla hatujafika chini, eh, kilima kurudi kule. Wale vijana wanaume, yule mwenye shati la kijani kibichi, ikasema ni Bwana hasema hivi, Mungu alisema hivyo ni ndugu. Bwana naweza kuona kila kitu kwa maili kadhaa Hamna kitu azotoka wapi? kasema hiyo, siwezi kuswali. Mungu alisema hivyo, naye ni Jehova ijire, anaweza kuleta jibu pale, angeweza kuweka mmoja pale, aye akafanya hivyo, ndiye huyo It's Kali, ina hali inayotawaliwa bali Musa alipoona ya kwamba aliinuliwa kwa kusiri hili, naye alikuwa amekutana na huyo Mungu aliye mkuu uso kwa uso, aliyekuwa ametoa ule mwito, naye akamtia mafuta na kumthibitisha na kusema huu ndiyo mwito wako wa Musa, nimekutuma nitakuonyesha utukufu wangu yeah. Basi ndimi huyu ninaonekana kwenye kijiji, nenda kule chini, nami nitakuwa pamoja nawe. Hata hakuhitaji pimbo, alikuwa na neno neno lililodhibitishwa, kaenda kule, ilitia upako. Imani aliyokuwa naye naye inatutia upako, tunapoona ya kwamba tunaishi katika siku za mwisho, tunapoona ya kwamba hizi ishara zote tunazoona zikitendeka zimeandikwa katika maandiko ya kwamba zizendeka, right, katika siku za mwisho kote, toka mbinguni hata kwenye nguvu za kisiasa na tabia za watu na upotosho wa ulimwengu na kati ya wanawake na, na, wana na jinsi wangefanya katika siku za mwisho na jinsi wanaume wangetenda wange, na jinsi makanisa yangetenda na jinsi mataifa yangetenda na jinsi Mungu angetenda. Nasema haya yote ikiwa hapa Lo, inatia upeko imani yetu, inatutoa katika duara kubwa, inatutenganisha na mambo yale mengine ni duniani. Haiduru sisi ni wadogo vipi, jinsi tulivyo wachache, jinsi tunavyotekelewa kufanyiwa mzaa, haileti tofauti hata kidogo. Hivyo tu tunayona kuna kitu fulani ndani yetu, tulichaguliwa tangu awali kuiona sasa hii na kuna kitu kile kacho tuzuia kuiona kama ni hapa Mungu amekwesha kunena. Tayari imetendeka. Unaiona. Jamani. Jinsi tunavyomshukuru Mungu kwa jambo hili. Lo, bas. Inaleta imani yenu tunapoona mambo haya yakitendeka hapa. Sasa hapa tena tunasoma ya kwamba Musa alihesabu ya kuwa kushutumiwa kwake Kristo ni mtajiri mkuu kuliko hazina za michi. Naam, yeye alihesabu kushutumiwa kwake Kristo. Sasa kumbukeni, kushutumiwa kwake Kristo, maana kuna kushutumiwa katika kumtumikia Kristo. Kama unapenda sana na ulimwengu, basi hauwezi kumtumika au mtumikii Kristo, la, hawezi. Maana waona kuna shutuma inayoambatana nayo na -na. Ulimwengu ulishutumu daima, well, -da. back, mael back, mael mael ka kule nyuma kabisa maelfu ya miaka iliyopita kulikuwa na, -na. shutuma iliyoambatana -na. naye naye Musa -na ambaye angekuwa Farao, alikuwa halifa wa Farao, mwana wa Farao, naye ndiye alikuwa farao aliyefuata, eh, mwenye kibali mbele ya watu. Na hata hivyo aliona kwamba, uh, kuhesabu maana yake ni kuona kwamba, aliona kwamba kushutumiwa kwake Kristo ni mambo makuu kuliko yale yote Misri ingaliweza kumpa. Misri ilikuwa mikononi mwake, bali alijua kuchukua njia ya Kristo ilikuwa shutuma, bali alifurahia sana kujua ya kwamba kulikuwa kitu fulani ndani yake kilichomfanya aone huku kukaribia kwa Kristo ama kushutumiwa kwa Kristo hasa kuwa ni kukuu kuliko anasa zote alizorithi. Alikuwa na urithi ndani yake uliokuwa mkuu sana kuliko yale urithi wa nje ulikuwa umempa. Laiti so, kungalikuwa hivyo leo, na kumwacha Roho Mtakatifu atie mafuta hicho kilicho ndani yetu, hiyo imani kufikia maisha ya kitauwa wakfu kwa, kwa Kristo, okay. Basi akiwa na imani kama hii aliyokuwa nayo ye aliona na kuhesabu huko kushutumiwa kama heshima. Siku hizi mtu fulani anasema, kwani mmoja wa wale watu wale uh, vema unaionea aibu kidogo, bali yeye alihesabu hiyo hazina kuu Leo wanapaswa kusema jambo lile lile na furahi ya kujihesabu Mkristo, kuepukana na mambo ya ulimwengu na taratibu za ulimwengu, si mshirika wa kanisa tu, bali Mkristo aliyezaliwa mara ya pili, anayeishi kulingana na Maandiko. Hata nikiitwa na washirika wa kanisa mshupavu wa dini, hata hivyo, na hesabu hiyo kuu zaidi, jambo kuu zaidi kuliko uh, kama hata ningalikuwa mtu anayejulikana sana mjini ama taifanili ni ningalikuwa hivyo kuliko kuwa rais wa Marekani ama mfalme wa dunia, maana na hesabu hiyo kuwa juu zaidi <todin> kwa maana Mungu katika rehema zake, kabla ya kuweka misingi ya ulimwengu <todic> aliniona mimi na akaweka mbegu ndogo mle ndani, kusudi imani yangu iruke juu ya mambo haya ya ulimwengu. Na sasa ameniita nami napahesabu mahali pangu. Ah, yeah, kama Paul alivyosea, alihesabu huduma yake kuwa ni kuu sana. Lo, uh -huh. Kwamba Mungu alikuwa amemwita kutoka kuwa mwalimu mkuu kama Gamaliel, bali Paulo alikuwa ameitwa awe sadaka kwa ajili ya Kristo. wow. Basi jambo lile lile, tazam akiwa na imani kama hiyo hakutegemea kama kuona kwake yale angaliona, hakuona kitu kule, isipokuwa kundi la watu wanaoshikashika matoko uh, watu wanao mato, wat walio kifungoni, kiwala kila siku wakipigwa kwa mijeledi, wakadiakiwa imani ya dini yao Beliches, ilikuwa ushupavu wa dini, na kulikuweko Farao aliyeketi kwenye kiti cha enzi ambaye hakujua wala hujali kamwe dini yao, hakujua chochote kuhusu yeye, ni kafiri kwa hivyo yeye. Picha ya namna gani ya leo? Ndiyo hiyo dini tofauti na jinsi kama huyu Musa bado kwenye kile kiti, pamoja na rais ama yule mtu mkuu farao kupachukua mahali pale baada ya kifo chake naye alikuwa mzee. Hata hivyo, Musa alifikiri kwamba huo mwito, alitazama kule nje na kwa dirisha ile ile farao alilotazamia, kwa sababu alikuwa nyumbani kwake. Farao akatazama na nje na kuona hao watu waliokuwa wameinua mikono yao, nao wangechukua mjeledi na kuwapiga hata wase kwa maana walikuwa wakiomba, wangali wachoma kwa upanga, kwa sababu hata walikosa kutokutii wakati wowote. Wakafanya wafanyakazi hata masikini, miili yao ingedoofika kabisa, na kuwapa chakula haba. Vyema, hawakuwa chochote, ila kundi na washupavu wa dini, hata ni vigumu kuwa wanadamu. Hata hivyo, Musa, hiyo imani ikiwa ndani yake, aliwaangalia watu wa Mungu. Napenda hilo! akiwa na imani kama hiyo, macho yake hayakuona anaza za, yaliona ahadi ya Mungu. Jicho lake la tai na la imani iliona ng'ambo ya hizo anazo za. Mimi anakumbuka yeye ni nabii na jicho lake la tai linainuka juu ya mambo hayo. Jamani, jinsi inavyopenda hilo jamani, ha jamani, uh, jinsi itupasavyo leo. Leo Wakristo wa hutegemea hisi zao, yale wawezayo kuona ama yale wanaoweza kufahamu badala ya imani yao, tegemea yale unayoweza kuyaona kwa jicho lako na anasa la. Ama ninyi wanawake, mimi ndaiwa huwasi nikiwaambieni Hamna budi kuachilia nywele zenu zikue. Haiwapati right, kwenye right, paka rangi. Like hamna budi kutenda kama mabibi na Wakristo wa zameni barabarani, mkawaona na wanawake siku hizi wanavalia kizinifu, bema unafikiria well, sema yeah, yeye sure, not, wana, ni mfuasi wa kanisa, mbona nami sifanye uh, hivyo na yeye anakata uh, nywele zake mbona siwezi kufanya hivi? Sema yoonekana tu mzuri na mwenye akili na umbo ambalo hata mimi mwenyewe sina leo. Mbona ah, okay. Nami nisifanye ah, oh. hivyo, yanipasa kufanya hivyo. Unapofanya una hivyo, unapoza imani yako. Waona haipi imani yako nafasi ya kustawi. Kama nilivyosema, mtu fulani alisema, ndugu bana nchi watu kuchukua kama nabii azi kuwa ukiwapigia wanawake kelele hivyo, na pia wanaume, juu ya mambo haya inakupasa kuwafundisha fu, jinsi ya kutoa unabii na kupokea karama sena. Unawezaje kuwafundisha hesabu ya herufi na huku hawajui ABC zao? Sasa tu anza hizo, jitakasa mwenyewe ili kwamba unapotembea barabarani unaonekana una kama Mkristo kwa vyovyote waona na basi uendelee kutenda kama Mkristo. Waona auwezi kuifanya hivyo wewe mwenyewe, inakupasa Kristo aje ndani yako. Naiwapo hiyo mbegu imo mle ndani, na hiyo so nuru iguze, itakuwa hai. Kama haitakuwa hai, hamna chochote mle cha kufanywa hai. A bila shaka imejithibitisha kwa wengine waona, inakuwa hai mara hiyo nuru inapoiguze. Hilo ilo ni karipio kwa wanawake, najua wanaosikiza hii kanda ama watakaoisikiza nikaripiwa. Uh, kwako dada, inapaswa kuwa hivyo, inapaswa kuwa kwa maana, inaonyesha ali unafanya nini. Uenda ukawa wa kidini maishani yako yote, uenda uliishi kanisa you, huenda ikawa baba yako ni muhuduma, ama labda bwana wako ni muhuduma, so mbali mradi tu unakataa kutii neno la Mungu, inaonyesha e, hamna uhai mle ndani. Unapoona jambo hilo imefanywa dairi na uhai wa Roho Mtakatifu, tazama itakapo waguza wengine, ona yale wanayofanya, kama inawaletea kiajabu. Ikaribio jinsi gani? Kwa wale mafarisayo walipomwita uh, Yesu, yeye angetambua mawazo yao wao wakamwita Beelzebuli, kaya huyo masikini kahaba kasema, naam, mtu huyu ni Masihi. Maandiko yamesema yeye atafanya haya. Hiyo mbegu iliyochaguliwa tangu awali ilikuwa mle, na wakati hiyo nuru ilipoiguza ikawa haya, hawezi kuzuia hawezi kuficha uhai. Unaweza kuchukua kumwagilia kokoto nyasini, na kuyua wakati wa baridi katika majira yajayo ya, ya uh, kuchipuka kwa mimea wingi wa nyasi zako uko wapi, ukingoni kusunguka hiyo kokoto, kumaana hiyo mbegu hiyo tayari kuchipuka chini ya hilo jiwe. Jua linapoanza kuangaza hauwezi kuizuia itapenyeza njia yake kupitia kule na kujitokeza ukingoni mwake na kuchomoza kichwa chake kwa utukufu wa Mungu. Hauwezi kuuficha uhai, jua linapouguza uhai wa mimea haina budi awa anapuguza uhai wa kimaandiko ulio ndani ya mtu, unazaa matunda yake hapo hapo. Hivyo mbali na vile ulivyo wa kweli na mwaminivu, jinsi yeah, unavyosema wewe, husemi kusema hawa wanawake wanavalia hizi nguo mbaya na kadhalika kule nje, ambao ni wenda uchi wa kupindukia barabarani. Ingawa hauamini ndivyo ulivyo, hawezi kujifanya uamini. Unaweza kuthibitisha ya kwamba wewe hauna hatia ya uzinzi, bali katika kile kitabu cha Mungu unafanya uzinzi. Yesu alisema kila mtu amtazamaye mwanamke kumtamani amekwisha kuzini naye moyoni mwake. Ulijionyesha mwenyewe katika hali hiyo, unaona. Hawezi kufahamu hayo lazima iwe hai sasa. Macho yeah, well, makuu ya Musa, jicho lake la tai ilitazama ng'ambo ya nazazamisi visa yaliyo mwaminifu alisi leo. Haiduru kanisa kusema nini, kile mtu yeyote asemacho, hiyo nuru inapoiguza wanaona thibitisho lisi la Mungu, hiyo nguzo ya moto ikining'inia pale katika, e ishara na maajabu yaliyo haijiwa katika maandiko yakiwekwa kwake inakuwa hai. iduru ni ndogo vipi ama ilivyo chache, kundi la Mungu daima limekuwa katika uchache. Wala siogope, enye kundi ndogo, kwa kuwa baba yenu ameona vyema kuwapa ule ufalme. Wanaipata. inampasa Mungu kuwatuma kutoka kila bebu, kila kundi, kila mahali. Uiona iwapo wamekusudiwa uzima. Tasemaskini Simeoni aliyekusudiwa uzima. Masihi alipokuja hekaluni, ali katika mfano wa mtoto mchanga mikononi mwa mamaye. Simeoni kule nyuma chumbani, mahali fulani, akisoma, Roho Mtakatifu alimwinua kwa sababu alikuwa akingoja. Uhai huo ulikuwa ndani yake, akasema, si naona mauti hata nitakapomwona Kristo wa Bwana. Na ndiye huyu Kristo wa Bwana, Alimtoa kazini mwake na kumwongoza kule, naye akampokea huyo mtoto na kusema, mruhusu mtumishi wako waondoke kwa amani, kwa, kwa kuwa macho yangu yanauona wokovu wako. Kulikuwa na mwanamke kizee aliyekuwa kipofu pembeni, jina lake ambayo alimtuka tumikia Bwana mchana na usiku. Naye pia alikuwa akibashiri na kusema masijuaja naweza kumwona aki. Hata hivyo alikuwa kipofu, na wakati huo huo alipokuwa huko, huo uhai mdogo uliokuwa ndani yake uliotabiriwa atakuweko atakuweko angekuweko, basi ata aofu huo uhai ukaingia jengoni humo katika mfano wa mtoto mchanga kama mwanaharamu amevikwa nguo za zoto akipitia na, naye Roho Mtakatifu akamvuza huyu mwanamke kizee aliyekuwa kipovu, naye akaja kwa roho, akaongozwa kwenye watu, hata akasimama mbele ya huyo mtoto mchanga, akambariki mama na akambariki huyo mtoto mchanga na akatabiri habari zake za usoni. Mnaona waliokusudiwa uzima atazan oh, hapakuwa hata ndazani yao uliokuwekwa watu wanne, so tu waliookoka katika siku za Nuhu oh, au oh, si wengi sana bali, wote waliokusuliwa uzima walikuja wakati huo. Mnaona vile Roho Mtakatifu anavyofanya kazi katika kila wakati, akiwavuta watu. Sasa tunaona ya kwamba imani ya Musa ilimwongoza kutazama yajayo, si yaliyokuweka sana kule Sodoma, na labda angekuwa, kwa kuwa alikuwa Mwebrania, huenda akawa mtu mkuu kule, kwa maana alikuwa mtu mwenye akili sana. na mpweke Ibrahimu akachagua kuelekea Sodoma. Akili za Luti zilimuongoza kuona anasa za ufanisi. Akili za Lut zilimwongoza kuona baraka sana sana, bali imani yake iliposwa sana nazo hasa. Hakuona ule moto uliokuwa utaangamiza maisha kama haya. Vivi ndivyo watu walivyo, wanaona uwezekano wa kuwa wafuasi wa dhehebu kubwa, wanaona uwezekano wa kuwa na cheo kati ya watu wa mjini. mambo leo vya kupangisha vya aina fulani, wafuasi na kadhalika, wanaona uwezekano wa kuwa labda askofu msimamizi mkuu ama kitu kama hiki, kama wakiendelea na kanisa, wakisahau maandiko huku yakiwa mbele yao, pamoja yamedhibitishwa vilivyo na nguvu za Mungu na neno lililo <coughs> hai la Mungu oh, likiishi ndani ya watu. Hata hivyo halitaki, <inaudible> wao husema like hatutaki kuchanganyikana na kitu kama hicho, ingeondoa kadi yao ya ushiriki, ingeondoa taratibu zao za kidhehebu. Hata hivyo, mtu mwaminifu kama Lot, akiati chini kule Sodoma, akijua hayo ni makosa, naona no, no. Mnaona wao wanafanya wa nini? wanaofanya hivyo wanapoza ile imani ndo waliokuwa nayo, haiwezi hey hey, kutenda kazi sasa Musa aliacha hayo na akaelekeza, yeah, imani yake akaupoza ulimwengu mmoja wapo, imani yako itazipooza anasa au anaza zitaipooza imani yake, na kuna budi kuchukua moja au nyingine. Na waone Biblia haibadiliki, Mungu habadiliki, yeye ni Mungu asiyebadilika. Na sasa tunaona siku hizi ya kwamba watu wa siku hizi, waone wahutazama mambo yaliyo makubwa mabebu makubwa, mimi mi, ni mfuasi wa fulani huh? nao wanaenda kule, natazama hamna tofauti na watu the kitu, flani, kidogo, uh, wa barabarani. Hamna mambo mengine, wana kitu cha kiakili fulani kidogo. Unachotaka unaponena kuhusu ufanyaji wa kiungu, nguza ya moto, nuru ya Mungu, wao wanasema hayo ni mawazo. Mtu fulani alichukua ile picha ya malaika wa Bwana ni majuzi, muhuduma ukibatizi na kuichekelea waona huko, yeah. Ikukufuru waona, hamna msamaha. Kwa hiyo hivyo ndivyo alivyosema Yesu kuufukuru, unapoiona ikitenda kazi zile vile alizotenda Kristo. E, alisema haa, ah, walipoona hizo kazi katika Kristo ya alikuwa dabi, na wakamwita Belisabuli shetani kwa sababu alikuwa akifanya hivyo. Sasa wao husema alisema na wasamehe hayo, bali Roho Mtakatifu atakapokuja kufanya jambo lile lile, ukinena neno moja dhidi yake hautosamehewa kamwe katika ulimwengu huu na ulimwengu ujao. Neno moja tu hilo lipaswalo kunena Kwa maana hamna damu mle. Basi ni jambo lile nalo linaipoza imani haba ulienayo, lutu nangeona zile anasa, bali hakuwa na imani ya kutosha kuona ule moto ambao ungeziangamiza anasa kama hizo. Nashangaa kama tunayo leo. Nashangaa kama si, hao wanawake wanataka kupendwa na watu wote, wanaotaka kutenda kama wanawake wengine wa kanisa kama akiona like ya kwamba wanataka kutenda kama wengine, wanaweza kuona uwezekano wa kuwa mwanamke mrembo zaidi kujipaka rangi, wanaweza kuonekana mwanamke mrembo zaidi kwa kuwa na umbo la ujana, kwa kukata nywele zao, kutenda kama wengine, wachezaji mashuhuri wa sinema. Bali nashangaa iwapo hiyo haijaipoza imani yao, kujua ya kwamba Biblia inasema ya kwamba mwanamke afanyaye hivyo ni mwanamke asiye na heshima. Na mwanamke anayevalia mavazi yanayompasa mwanamume ni chukizo mbele za Mungu. Suruali ndefu na kadhalika na suruali fupi wanazozivalia, imekuwa ukatili hivi kwamba hata limekuwa jambo la kawaida kwa watu wanaofanya hivyo. Washangaa iwapo hao hawaipozi ile imani haba kabisa waliokuwa nayo, hata hawatakwenda katisani. Hilo no. ndilo jambo ifanyalo Lutu alifanya hivyo, na ikampoza na no. kuwapoza watu wake kule chini hangalio, bali Ibrahimu akiwa na imani iliyothibitishwa mjomba wake, hakutizama zile anasa, hakutaka uhusiano wowote nazo, ingawaje ilimlazimu kuishi maisha magumu na kujiishia mwenyewe pamoja na Sara siku ya nyangwani, ambako alipata shida katika nchi yenye ukame. Ali ha hakutizama zile anasa wala uwezekano wa kupendwa na watu. Sara, mwanamke aliyekuwa mrembo sana njini, Biblia ilisema hivi: ni mzuri aliye mzuri sana uh, katika wanawake. Na sasa yeye hata alikaa na kumtii mumewe, hata alimwita bwana. Wanawake ambaye Biblia humtaja hata katika Agano Jipya ikasema: nanyi ni binti zake mradi tu mnatii ile imani mna akamwita umewe Bwana wake. Naye malaika wa Bwana akazuru hekalu ama hema yao ndogo kule, na akamwambia. Hakuwa na nyumba ya kuishi, waliishi huko nyikani. Na ndiyo hiyo, unaona, siku imefananishwa tena kabisa na ilivyokuwa wakati huo sasa Musa kwa imani yake kuu, tena angesema la kwa mambo ya kisasa ya ulimwengu wa kisasa na kufanya chaguo right, lenye hata, hata alichagua kupata mateso pamoja na watu wa Mungu. Alichagua kwenda nayo. Kwa nini? Imani yake, aliona aliona aliona ahadi wakati wa mwisho, hata yake na kaachilia imani yake naye yale macho yake aliona katika uwezekano hapo kwamba yeye alikuwa Farao naye angekuwa Farao. Yeye alitazama hata akaona ya kesho. Jamani, laiti watu wangalifanya hivyo! Hakuona ulimwengu wa sasa. Ukiutazama ulimwengu wa sasa, utauchagua fiche. Macho yako kwake, ukaame madi ya Mungu kule mbali, katika mambo ya kesho. Kwa imani yake yeye angechagua, alichagua kuitwa mwana wa Ibrahimu na atakataa kuitwa mwana wa Farao. Angewezaje huku katika ufalme wote? Misri ilikuwa imeshinda ulimwengu, ye alikuwa mfalme wa ulimwengu akiwa kijana wa miaka arobaini hapa tayari Utawaza mbali look... yeye hakutazama kamwe. Katika tazama, wanawake ambao wangalikuwa karibu naye siku kwa siku, wengi mno. Tazama hizo anazi kukia, zina kunywa divai na kutazama michezo ya kuvua nguo zao mbele yake, huku wakicheza na kupepea hewa, wanawake kutoka ulimwenguni kote na vito na hazina na jeshi lake nje kule alitopaswa <inaudible> kufanya tu ni kuketi kitako na kula chakula chake kitamu, na kusema tumajeshi, kikosi nambari fulani umu kufanya hivi na vile, naamini na litaka hivi. Tu ndivyo alivyopaswa na kufanya, kuketi kule na wampepee hao na kufungua mdomo wake, ndiposa wale warembo wenda uchi wa siku hizo wamwage ndivae kinywani mwake, wamlishi chakula chake, huku wamkumbatia wa kwa mikono yao. Wanawake wote walio warembo sana ulimwengu anaweza zote zilizokuwemo zilikuwa hapo karibu naye, bali yeye alifanyaje? Akisema mbali na hayo, ajua moto ulikuwa tayari kwa hayo, ajua mauti yalikuwa katika mstari huo Mimi si mwana wa kiti. Mimi mwana wa Ibrahim. Nami nimejitenga na mambo ya ulimwengu. Amina, amina na amina. Imani alifanya hivyo, akaondosha hizo anasa, akaondosha uwezekano wa kuwa halifa wa askofu, akaondosha uwezekano wa kuwa halifa wa askofu mkuu ama mwangalizi mkuu katika uchaguzi ujao ama chochote kile. Akaondosha hizo mbali. Takyangalia nikiwa askofu, nitaingia, watu watasema uh, uh, baba mtakatifu ama daktari fulani ama mzee fulani Dr. jinsi wa huduma wote, katika oh, kusanyiko hilo watanipongeza na kusema ai, si jamani, yule mtu ana kitu. Nawambieni lo, nyamazini hapa askofu aona asema, hayo ndiyo sheria hapa juwaje, fulani watu wataruka kwa ndege ulimwengu mzima kuwa kumwona pop, wambusu mguu na pete na kadhalika. Ni uwezekano jinsi gani kwa Wakatoliki? Ni uwezekano jinsi gani kwa Protestanti, kuwa askofu ana msimamizi mkuu ana chochote kile mtu mkubwa katika dhehebu lao. Tazama lo! Lakini unaona jicho la imani huangalia mbele na waona mtu wake kule chini, ambapo Mungu anasema kitu hicho chote kitangamizwa. Imani ilo jicho la tai inakuinua juu ya haya, nawe unaona ya kesho, si leo, kuchagua kuitwa mwana wa Ibrahimu. Farao kwa kutokuwa na imani aliwaona watoto wa, wa Mungu kama washupavu wa dini, ila imani aliwafanya watumwa, kwa sababu hakuogopa aliyosema, hakumwogopa Mungu, alidhani alikuwa mungu, alidhani miungu yake aliyoitumikia, ambapo alikuwa askofu ilikuwa msimamizi mkuu. Mungu wake Yeah, you know, ndiye alifanya hivyo. Hana chochote kwa jambo hili ha, ha. Kwa hivyo akawafanya watumwa, aliwachekelea, akawabisaki kama tu watu wafanyavyo leo. Jambo lile lile, imani ya Musa iliwaona katika nchi ya ahadi, watu waliobariki, waenda ikani vita vikali kuwaingiza kwenye nchi ya ahadi, mbali Musa akachagua kwenda pamoja nao. Jinsi ningalisisitiza hilo mbali, wakati wangu unakwisha. Wao tazama, huenda ikawa jambo ngumu kuwabadilisha watu hao. Kuna budi kwenda kuishi pamoja nao, kuna budi kuwa mmoja na wao nao tayari no, wanaakili sana hasa mm -hmm, hauwezi kuwatikiza mbali, hakuna budi jambo fulani kutendeka kul anabudi ya kimbinguni lidaonese mbele zao, itakuwa jambo ngumu, madhehebu yatakukataa na mambo haya yote yatatendeka, itakubidi kufanya mambo ya kutisha. Hata hivyo, fanya chaguo lake. Mimi ni mmoja wao, mmojawao. Imani yake ilitenda hayo, imani yake ikatoa. Naam, Bwana, yeye aliona ilikuwa jambo ngumu kuwapeleka kwenye hiyo hadi mbali akafanya chaguo lake kwenda pamoja nao, kwa vyovyote, bila kujali walimfanyia nini, jinsi walivyo mkata. Alienda kwa vyovyote, naye alitoka pamoja nao. Mnasoma, natumaini mnasoma sawa. Akaondoka akaenda pamoja nao paviyote, right. Kwa vyovyote, mmoja wao. Hiyo ni kweli, kwa sababu ni wajibu wako, labda mna vita vikali na mambo mengi utakayopitia mbali nenda kwa vyo vyo, bali imani yake ilimwongoza kuchukua chaguo la neno bali, si anasi yeye. Alichukua neno hivyo, ndivyo imani ya Musa ilivyofanya. Imani inapotazana walio wabaya sana wa Mungu, kumbuke hapa ilikuwa ile anasa. Sasa ulimwengu aliye juu sana, mfalme wa ulimwengu. Na je, hadi ya Mungu ilikuwa wapi? kwenye shimo la matope, wakanyaga matope. Bali wakati imani wakati imani inapoangalia waliowabaya sana wa, wa Mungu ina wahesabu kuwa wakuu sana na wenye thamani kuliko yale bora sana ulimwengu uwezayo kuonyesha. Unaweza waona walio wabaya sana, wanaodarauliwa, waliokataliwa, wana na chochote kile, na wawe wabaya vipi hasa hivyo, imani itawahesabu hao kuwa maili milioni moja juu sana kuliko yaliyo bora sana ulimwengu unayoweza kufanya. mana utazana kuona yale Mungu anayotaka na kutenda kulingana na hayo. Hivyi ndivyo if imani ifanyavi, inao mahitaji ya Mungu na yale Mungu anayotaka, na imani hutenda kazi kupitia hayo. Imani ni uonaji wa mbali a ipishi upea wake, hushikilia ionacho. Hamina gambo nyingi, mzuri yeyote anajua hayo Waona? hilo hulenga mbali, ni darubini kubwa, ni darubini ya macho ambayo haioni humu karibu. Utumii darubini ya macho kutazama ni saa ngapi, wanaona? Utumii hiyo mbali, hutumia darubini ya macho kutazama ka mbali kabisa. Nayo imani I'm I'm I'm kufanya hivyo I'm imani I'm I'm huzitaa darubini ya macho ya Mungu zote mbili, pande zote mbili, Agano Jipya na Agano la Kale, na kuona kila ahadi aliyoifanya. Imani huiona kule mambo na imani uchagua hiyo, bila kujali wakati uliopo usemavyo hapa. Yeye hutazama kule, yeye haangushi chini kipini cha lengo chake, na kutazama upande huu utazama kule ng'ambo. Yeye huweke kipindi cha kuengea shabaha katikati ya neno. Hivi ndivyo imani ifanyayo. Hiyo ni imani iliyo ndani ya mtu inayofanya mambo hayo hai. Sasa tazama, tazama yale Farao aliyoita hmm, yale Farao aliyoita makuu, Mungu aliyaita machuki. Farao huenda alisema tazama, Musa hai. aliita hayo mambo mkuu, na Mungu aliyaita machukizo. Sasa nyinyi mwanawake fikirini kwa muda mfupi, nani wanaume, kila ulimwengu ukiitacho kikuu, Mungu ukiita uchake. Biblia inasema ni chukizo kwa mwanamke anayevalia mavazi ya mpasayo mwanamume, nao nafikiri unadhifu unapofanya hivyo wanaonyesha mwili wa una mwanamke kwa ajili ya shika hivyo tu. Kwa hivyo usifanye hivi, ewe mwanamume, unaishia mambo ya ulimwengu na kushika na kukumbatia hili. Nani wanaume msio na ujasiri wa kutosha kuwafanya wake zenu na kadhalika, kuacha kufanya haya, oneni haibu majita, mwana wa Mungu kwangu yaonekana kama ulawiti kwangu kuumiza dhamiri zenu, na nikuambia leo kweli, penda usahihishe. Kila mara hufanya hivyo. Mama ambaye hawezi kumtunza mtoto wake akamsahihisha na kumpiga na kumfanya awe na tabia nzuri, ye si mama kutosha. Hiyo ni kweli. Sasa aliyotendeka basi, Musa aliona hili kwa Mola na Farao, akasema Mungu akasema nichukizo. Kwa hivyo Mungu God, Musa well, alichagua yale Mungu aliyosema. Sasa tazama, imani huona yale Mungu anayotaka muone. Imani huona anachoona Mungu na majadiliano na hisi huona yale ulimwengu unayotaka usazana. Majadiliano vema, hiyo tu ni hisi mwanadamu, sababu yake tu ni hii. Vema, si hii ni nzuri pia Ndivyo hasa ha. Unapotumia hizo hisi ambazo ni kinyume cha neno basi, hayo ndiyo ulimwengu unayotaka uone, bali imani haitazami hayo. Imani utazama aliyosema Mungu. Mwajua, tupilieni mbali majadiliano, majadiliano. Uh, uh, hisi ya kujadiliana uona yale ulimwengu unayotaka uyaone. Je, wewe ni Mkristo? Lo. Mimi ni Mpresbyteria, Methodisti, Mluteri, Pentekoste na Katolika. Mimi ni hiki kile ama kinginecho. Ni ih, mimi ni mfuasi wa kanisa la kwanza. Lo, mimi ni Mkatoliki, mimi ni hiki kile. Unasema hayo. Naam, unapenda kusema hivyo kwa sababu ni hehebu Uh, kitu kikubwa got... tuna wafuasi wengi kuliko kanisa lolote ulimwenguni. <laughs> you... bali kuna kanisa moja tu halisi. <laughs> join... ujiungi nalo <laughs> <laughs> unazaliwa ndani yake, waona, na iwapo wamezaliwa ndani yake, Mungu aliye hai hutenda kazi kupitia kwako akijifanya mwenyewe ajulikane, waona. Mungu... ana kanisani, Mungu anamuishi mwana. Mungu huenda kanisani kila siku, huishi kanisani, yeye huishi ndani yako, wewe ni kanisa A wewe ni kanisa lake wewe ni hekalu anamuishi Mungu. Wewe binafsi ni kanisa la Mungu aliye hai. Na iwapo Mungu aliye hai huishi katika kiumbe chake kilicho hai, basi matendo yako ni ya Mungu. Kama si hivyo, basi Mungu hayumo mle. Huwezi si kufanya utende hivyo wakati anaposema katika neno, hapa ramani yake, usifanye hivyo, nawe unafanya. Unaona? Hilo ni kosa kana hilo, hiyo huonyesha kuwa uhai hata umo ndani yako. Waona, hiyo ni kweli. Imani alimwongoza Musa katika njia ya utii. Tazama, Musa alifanya hapo kuwa Farao, kijana hapo kuna kijana Musa, watu wawili wakiwa na nafasi Musa. Aliona kule kushtumiwa kwa hawa watu na akakuhesabu kuwa hazina kuu kuliko yale yote Misri iliyokuwa naye, naye akiongozwa na imani alifuata yale imani yake iliyosema katika neno, nayo ikamuongoza kwenye njia ya utivu na hatimaye utukufu asiye kufa hata kufa kamwe, kwenye uwepo wa Mungu kuona. Na hizi zilimwelekeza na ngaza zilimwongoza Farao kwenye kifo chake na maangamizi ya Misri taifa lake, na halija inuka tena tangu wakati huo. Hivyo ndivyo utazana hili utakufa utazama kile utaishi. Sasa fanya chaguo lako la ndilo jambo lile lile Mungu aliweka mbele ya Adamu na Hawa katika bustani ya Edeni. Waona, kwa imani unabudi kufanya chaguo lako sasa. Sana kuona kulimwongoza Farao mautini na kwenye maangamizi ya jiji lake. Mose kwa imani yake hakumwogopa Farao kamwe. Waona, Farao hakumjali Farao zaidi ya mamai na babai walivyojali itiso. Musa alipodhibitishiwa kuwa ndiye naye alikuwa mtu atakayakomboa na Misri kuwaongoza Israeli kutoka Misri, hakujali aliosema Farao, hakumwogopa amina. Mina mina, unaona nayamaanisha naauoge katika imani Imani inajua haya. Imani kama alizosema daima, hey, ina misuli mikubwa mno na malaika kifuani. Imani husema, imani na kila mtu ananyemaza hivyo tu. Wengine wao sema labda yeye hujua inakufaa kusimama na kuonyesha misuli yako hivyo tu. Imani hufanya hivi. <laughs> <laughs> <laughs> Tazama, Musa hakumwogopa Farao baada ya Mungu kuthibitisha mwito wake. Musa alipoamini ya kwamba ameitwa kufanya hivyo, bali Mungu alipomwambia kule, vivyo ilivyo, na akashuka na kuonyesha mbele ya Farao na wengine wote, ya kwamba aliitwa kufanya hivyo. Musa hakumwogopa Farao kama. Angalia, Farao alitumia hekima yake juu ya Musa. monaendeni umbali fulani la msiende mbali zaidi. Je, hatuna kind of watu namna hiyo siku hizi akijunga yeah? ana <coughs> kanisa hiyo ni sawa lakini, mnajua imani aliyokuwa nayo Musa, haikuamini katika uh, dini ya umbali fulani. Yalisema sote tutaenda, tutaenda kabisa. Hiyo ni kweli. tunaenda kwenye nchi ya ahadi atuondoki kwenda hapa nje tukajiundie dhehebu na kukoma hapo, tutaendelea mbele kabisa. Amina, naenda zangu kwenye nchi ya ahadi Mungu alituahidia hapa. Wangapi siku hizi wanaosimama mbarani, viongozi wa madhehebu, basi ukifanya hivi na vile, hivyo yatosha vema, unaona Mungu alimpiga mapigo kwa sauti ya Musa, alimpiga kila kitu, akafanya kila kitu kilichopaswa kufanywa, akakomesha, akalifanya jua li litue mchana katikati akatenda kila kitu, akautia mchana ngiza, akaleta vyura, roboto, chawa, kila kitu, moto, mosh, mauti kwa jamii e yake na kadhalika, akafanya kila kitu hata hatimaye fara alazima kaotea chukeni, chukueni mali yenu yote muondoke nimeziwe kwa Mungu. Na shukuru ya kwamba tunaweza kumtumikia Mungu hata shetani asiye la kufanya naye. Hiyo ni kweli. Ukatii Mungu kabisa, aani yoi unaweza kufanya hivyo. Unaona sasa, kama Mungu angalimuunga mkono Musa, basi angalikuwa mtu wa kuchekwa. Mungu alikuwa hapo akithibitisha kila kitu alichosema, ili impasa kushikilia cheo chake kwa sababu alikuwa askofu, mwajua. Kwa hivyo ilimbidi kukaa kule, angeweza angelisema la, kwa sababu tayari ilikuwa ikitendeka. Unaona, angeweza angeweza kuikada, kwa sababu ilikuwa tayari inatendeka. Kwa hivyo atasema la, inatendekanokm tena. Ondokeni hapa, chukueni yoyote mlionayo, muondoke. Tunaona Musa hapa baada God ya Mungu kumfanyia mambo mengi ya kumwonyesha ishara nyingi na maajabu. Na kwa dakika kumi na tano zifuatazo, hebu tufafanue hili hapa. Tazameni kwa makini sana. Moses Musa alifikia mahali hapa ambapo Mungu alikuwa amesema, niko pamoja nawe, maneno yako ni langu, nimekudhibitishia Musa ulipokuwa kwa wakati atakuwepo ni injini haukuwa wakati wake, ukasema inzi waje na wakati huwa ni umbaji. Ni nani awezaya kuleta giza duniani bila Mungu? Alisema iwe giza, giza. Ulisema, ulisema vyura na maji. Na vyura wakaingia hata katika nyumba ya Farao ndani, na waliporundikana mafungu makubwa nami nimenena kupitia wako Musa na kulifanya neno langu liumbe kupitia mizomo yako, na nakufanya wewe mungu hasa mbele ya Farao. Imefanya hayo yote kisha kafikia mahali majaribu madogo yakawapata, naye Musa kaanza kulia. Ifanyiji anatake ni mwone, hili ni funza kubwa sana Napenda hili naonasa right. Kama tukisoma hapa, na raha wana walipoanza kuogopa, walimwona Farao amewafuata mbio, wakiwa kwenye wajibu wa Mungu. Alikuwa amefanya kila kitu kikamilifu. Sasa aliwatia safarini, walikusanya kanisa pamoja, walikuwa tayari wameitwa, watu walitoka katika kila behebu, wote wakaja pamoja. Musa akarudi kule nyuma na kusema. Bwana, inalazimu kufanya nini? Angesema vema, ndio kufanya hivi. Vema, endelea sasa. Musa, unajua nimekuita kufanya hivi. Ambo anasema nenda ukasema haya, itakuwa ndio hawa. Inzi wakaja kwa ajili ya hiki hicho, hiki hapa, fanya hivi hapa, kinakuja kila kitu kilikuwa, Bwana anasema hivi, Bwana anasema hivi, Bwana anasema hivi, ikampata naye. Mungu anasema basi wameanza safari yao tayari, wameitwa watoke. Kwa hivyo ninaweka safarini, basi Musa waongoza huko, nalikwambia la kufanya. Nitaondoka niende kule niketi kitako nipumzike kwa muda mdogo. Mungu anakuja watu wote, imenilazimu ifanyeje? Angalia pale, si huyo ni mwanadamu tu. Akaanza kulia ina kuna... ni lazima ifanye hiki hapa. Tunamwona Musa akionyesha tabia human, ya mwanadamu kabisa. la mara anataka Mungu aje nyuma yako na kukusukumia kwenye jambo fulani. Naam, hiyo ni sisi siku hii. Uh, unataka Mungu baada ya kuona yote tuliyoona, unataka Mungu kukusukuma kufanya jambo fulani. Wow. Musa alikuwa tayari amekuwa mzembe. Kasema Mungu, nitakuuliza nione utasemaje, utasemaji nam pena sawa, nitasema hivyo pia apa. wow. Mungu alikuwa tayari amemtawaza kwa kesi hiyo, akathibitisha alikuwa pamoja naye, ndiye huyu, mambo mengine yakasuka. Ina lazima ifanyeje? Ina lazima ifanyeje bwana? Eh, bwana uko wapi? Eh, je, unanisikia? Ina lazima ifanyeje? Tayari alishamchagua akamdhibitisha na kumshuhudia na kufanya kila kitu kupitia kwa, na hapa nina shamani full expresses inaonyesha kikamilifu. Ina wanadamu upenda kustarehe na kumwacha Mungu amsukume hata hivyo alijua yeah, yeah, you know, you know, uh, ya kwamba Mungu alishakumpaka mafuta kwa ajili ya hiyo kazi it kufanya hivi, na Mungu alishathibitisha madai yake na hivi wa kuombolea kwa hawa watu. Mungu, kwa miujiza yake na maajabu, alisha kuwakusanya wote katika kundi moja, akawakusanya wote katika kundi moja, akathibitisha madai yake, maana alisema hivi. Hapa kulikuwa ishara, hapa kulikuwa thibitisho hapa, kila alichosema kisha akaja miongoni mwa kama nabii, chochote alichosema Mungu alikitimiza, atakumba na kuwaleta nchi na kufanya vitu viweko, kila kitu wait... alichokuwa amemwahidia hapa akakifanya, bali alitaka kungojea Mungu asema hivi Mbona yeye akangojea bwana asema hii? Kwani mfanyie hapa ni maleta haa bwana. Umbaliu hali ndiyo hii. Rai yaje. Watu watakufa. Ime lazima kufanyaje? Ime lazima kufanyaje? Ah. Alikuwa tayari amebashiri kile watakachofanya aliishakusema kile hasa watakachofanya. lazima nifanyeje? Oh, nitangoja Bwana asema hivi Bwana, nitaona yale atakayosema Bwana kisha nitafanya hivyo. Msikieni. kuliko huko na Farao aliyekuwa anainuka asimjue Yusufu, majua wakati huo wakati huo wakati huo, Musa akasimama na kutabiri mwisho wa taifa hilo. Ndiye huyu hapa, a aya yalipokuwa yakitendeka halafu analia, inanilazimu nifanyeje bwana, inanilazimu nifanyeje? No, no, sio hilo. Ni wanadamu si hiyo, ni tabia binadamu. Fanyeje? alikuwa tayari ametabiri. Mungu alikuwa amechatimiza kila kitu alichokuwa amesema, naye alikuwa anaitiwa kazi hiyo. Kwa hivyo mbona ilimbidi kusema inanilazimu nifanyeje? ilikuwa wajibu wake uh, kunena juu ya Mungu and alimtaka Musa kufanyiza kazi hiyo, karama that ya imani aliyokuwa amempa Mungu alikuwa tayari amethibitisha, ilikuwa kweli. And Mungu and alitaka, Musa alitaka watu waone ya kwamba and alikuwa pamoja na Musa naye anangoja kule nyuma. Fanny kasema, Fanny sasa Bwana yeah, mimi ni mtoto tu, hebu niambie sasa. Naam, nitaenda kufanya hivi ni na bwana anasema hivi ndugu, hiyo ni bwana anasema hivi. Naam, naam, ndugu Musa, hiyo ni bwana anasema hivi. Naam, sawa, sio ipate sasa. Bwana anasema hivi na atakindeka na kwa na kutumia, hata wakati mmoja hakukosea kama hiyo hii tena, chini ya hali ya mambo yakashuka tena. Naam, ama afanya ule safari kwanza, tayari limeitwa alitoke, amewaingiza safarini na wanasafiri Musa akaanza kulia Bwana, je, hii ni Bwana anasema hivi, ina lazima ifanyeje? Mungu alimtaka Musa kuwa na imani apate kuitumia hiyo sarama ambayo tayari amedhibitisha dahili. Mungu alidhibitisha Musa pamoja na hao watu waziwazi, ya kwamba ilikuwa yeye kwa neno na kwa mambo iliyotabiriwa ya tatimia. Ilikuwa imetambulishwa ili dhahiri, hapakuwepo haja kwake kufadhaika tena kuhusu hayo. Hapakuwepo haja ya kuwazia chochote juu yake, kwa maana tayari ilikuwa wazi. Alikuwa tayari amefanya mambo haya, aliisha kuthibitisha kwa nzi na viroboto ya kwamba alinakisha vitu vikaumbika ya kwamba neno la Mungu ilikuwa ndani yake, so ya hivyo hapa iwaenda kumuuliza Mungu nakufanya wakati mambo ma yanamkabili yeye. Lo, oh, jamaa, tumaini hili inatuingia ndani, tunaweza no, kuona mali tulipo. So kufanya ujisikie mkubwa hivi, kwa zile habari za Musa, tukizungumza kuhusu makosa yake na kutazama yale hapa alikuwa anasimama pale, waona, alijua kwamba maandiko alisema kwamba hiyo ilikuwa ndiyo saa na siku kwa hayo kutendeka. Alijua kwamba Mungu alikuwa anakutana naye katika nguzo ya moto, nayo ikishuka moja kwa moja mbele ya wa watu na kufanya hii miujiza na kila kitu, alichosema ilitendeka, hata kuumba vitu, akifanya mambo ambayo ni Mungu tu angalifanya, akionyesha ya kwamba sauti yake ilikuwa sauti ya Mungu na no, pale ya mambo ikatukia kati ya watu aliokuwa akiwalea akwale, akiwaongoza, hata kwenye nchi ya haji na huku anasimama akilia, ina ni lazima nifanyeke. Huyo ni mwanadamu tu, akitaka kama ndikona mini like, naketi nje ya ule mlango pale. Aifiniambia wakati mmoja kuhusu mtu fulani akifanyia jambo fulani, nikasema vema, nilifanya hivi na sasa vile. Akasema, ndugu Branham, watu waengemee mabegani mwako na kesho utawabeba na hivyo ndivyo wanadamu ali wanaengemea mabegani mwako leo na kesho unawabeba hivyo ndivyo Musa alikuwa akifanya. Ilimbidi Mungu kumbeba baada ya kuchagua kuthibitisha kufanya hivi ni kuona ukifanya hivyo kule. hey, Mungu alikusikia kule, nawe ndiwe mtu yule yule leo, amen. Maana fanya hivyo, amen. Basi kujua hayo, bali hakujua vema jinsi, ndivyo kwa wakati huo, ndivyo ilivyo sasa. Naona na kwamba hivyo, yeye akisema, hapana shaka Mungu alikuwa amechoka naye, hapana shaka Mungu alichoka naye Nii tayari yadhibitisha utambulisho wangu. Je, piya ya kwamba nilikutumia hiyo kazi? Sikukuambia uende ukafanye hili? Sikukuahidi ya kwamba ningetenda haya na ya kwamba ningekuwa pamoja na kinywa chako, nami ningenena kupitia kwako, nami ningefanya hivi, nawe uonyeshe ishara na maajabu Sikuahidi hivyo? Je, nisiangamiza kabisa kila hadui aliyekuzungia? Ndio wewe huyu hapo umesimama hapa sasa kwenye bahari ya Shamu, ukitenda niliyokwambia know, kutenda no, ungali, ni pigia, yeah, makelele, uh, na ungali unanipigia makelele na kuniilia mi. Je, uniamini mimi? Je, uwezi kuona ya kwamba nilikutuma kufanya hivi? Huo sio binadamu jamani, hata budi alitoka nayo kabisa, akasema unajua unahitaji kuwapeleka wana kule katika njia adi. O ni kweli, hapa umesongwa, hapa pembeni, chochote kingine unachoweza kufanya watu Siadhibitisha kwako sia, si ni kulingana ka na maandiko. Sikuahidi kuwapeleka watu hawa katika ile ni sikuweza na kuambia kwamba nitafanya hivyo. Sikuweza na kuambia nitakutuma kufanya hivyo, na haikuwa wewe, ilikuwa mimi nami nitashuka you? na nitakuwa pamoja na kimitako. Chochote ulichosema nilithibitisha na kushuhudia. Mungu tayari amegibitisha kwa nguzo ya moto na ishara na maajabu, ila kitu kama tu ilivyokuwa katika siku za Sodoma. Alisema sitajirudia. Ulimwengu ni huu katika hali yake, na taifa ni hili katika hali yake, wanawake ni yao katika hali hiyo, mtu ni yuko katika hali hiyo, kanisa liko katika hali hiyo, ila kitu kiko vile, vitu vyote vile, ishara vitu vile angane na kila kitu angane na kila namna ya vitu vya ajabu na uvuno wa bahari, mawimbi ma am, ma am, ya baharini watu really wakifunjika mioyo but... kwa hofu uoga, mashaka ya nyakati hizi na dhiki ya mataifa, kanisa likianguka, na yule mazi akiinuka, ambaye ujinoa juu yeyote yaitwaya Mungu, naye aketie katika hekalo la Mungu, akionyesha nafsi yake lo ni hata nimepigwa picha miongoni mwengu na kila kitu kinginecho na kufanya kila kitu ambacho kingefanywa kudhibitisha ya kwamba niko pamoja na. Magazeti ya majuzi yaliandika hiyo makala uliposema hapa barani, yale yakitendeka hapa miezi mitatu kabla ya kutendeka, na kuthibitisha hata sayansi inajua habari zake na kila kitu ambacho anafanya nanye, mgani munguzi Yoshua alikuwa ametua mafuta kuitoa nchi kwa ajili ya Mungu na kwa watu wake. Siku ilikuwa fupi, alihitaji wakati zaidi kwa ajili ya ile kazi aliyokuwa na upako wake na kuagizwa kuitenda. Yosa mwanadamu man, alishatiwa mafuta <coughs> Mungu alimwambia kama nilivyokuwa pamoja na Musa nitakuwa pamoja nawe. Amina. Kaa ulipo kulia. Bwana, nifanya nini? Nipe nuru zaidi ya juu. Alihitaji nuru ya juu, kwa hivyo akaliamrisha nalo jua likamtii. Liamuru jua lisimame chini. Samson aliyetua mafuta aliinuka, anachaguliwa na uh, Samson. Samson. Of of hali hali hali Mungu akapewa gharama ya nguvu na kuagizwa kuangamiza taifa Kwa ajili hii alikuwa amejua mafuta kwa kitawa naye akawapiga elfu moja kumlimia mong Mungu alimchagua na kuthibitisha kwamba alikuwa hivyo, kwa mambo mengine aliyokuwa amefanya alikuwa mtumishi wa Mungu aliyethibitishwa akatia mafuta kuangamiza Wafilisi. alicokuwa nachoia hiyo lilozingira tumemsita ndani ya kuta, tumpata. Sasa tumemshika upande wa ndani huku akiwana mwanamke. Sasa tumefunga kabisa huu mlango mzuri na kila mahali, naye hawezi kutoka, amenizingira kila mahali a, a, a. a. a. hivyo nifanyeje? nimejiunga pamoja nao aliondoka tu akanua hilo lango akaliweka kabezeni wake, akaondoka nalo. Amina. E, alikuwa amechuna mafuta kwa ajili ya kazi hiyo. Aliitwa na Mungu, hakumfungia ndani, sivyo? Kama aliondoka na haya malango akomba juu yake, hakumuliza Mungu afanye hivyo au la. Alikuwa kazini mwake kabisa. Amina, amina, amina. Kazini mwake kabisa. Ana kwa nini na maendeleo aina so usilie, nena alisha koma kulalamika na kulielia kama mtoto sasa, unapaswa kuwa mtu mzima kutosha kunena. Hiyo ni kweli. Alijua ya kwamba karama yake iliyotiwa mafuta ya nguvu ingeangamiza Mfilisti yeyote aliyesimama mbele yake. Amina, basi hatujui hivyo. Naona sisi ngali watoto wenye chupa midomoni mwetu na <literalness> nne ama tano, akachukua hata kilele cha mlima akaketi juu yake, kama kitu. Alikuwa na kipawa chenye upako kutoka kwa Mungu. Alikuwa Bwana, nifanye nini sasa? Alikuwa tayari na kuta kufanya hivyo hivyo. Alikuwa Bwana anasema hivi. a mina ai sikuitia kuzuri hii yaualijua ya kwamba alitiwa mafuta naye alithibitishwa kwamba juu yeah. you know, shabaha nzuri shabaa, alijua ya kwamba alikuwa na shabaha nzuri. Daudi alikuwa mtiwa mafuta, alijua hivyo, naye aliposimama mbele ya Goliathi hapo hakuja kama m n lazima nifanye nini sasa, lakini lakini lakini lakini najua ulivyotenda nyakati zilizopita ulinawezesha kuwa ndugu na ulinawezesha kuwa simba. Na je, Galiando huyu hapae, hakufanya hivyo. Alinena tu akamai utakuwa kama walizokuwa na niko, alinena na akasonga mbele, akuomba ndio, kamwe akusali hata kidogo, ajua alikuwa bako makuta Amen. Yeye alikuwa amepakwa mafuta. Naam, hilo pigo la kombeo lilithibitisha jambo lipalo. Alikuwa ana imani katika kutiwa mafuta kwake. Aliamini kwamba Mungu angeongoza ile jiwe moja kwa moja hata katika hati ya hiyo kufia ya chuma ambako ndipo tu mahali pangepigwa. Alikuwa amesema pale aliyokuwa na shabaha nzuri. Amen. Ndio Mungu alikuwa amefanya hivyo. wa kufanya hivyo, majua akiwa pale mwambia, "Sasa angalia hapo mwanangu, mtu huyo ni mwanabiolojia maana ma yeye ni mwanajeshi, alizaliwa mwanajeshi. Yeye amekuwa akipigana tangu utoto uh, wake, na huwezi kujilinganisha naye. Amekuja hamna na kufanya jambo kama hilo hilo, haikumwona kwa nini? nakufanyia msaa wakisema, ndugu zake mwa juu na kumwambia mtukutuwe. Hilo halikumtikiza hata kidogo. Unataka kuwa tofauti na wengine, unataka kujionyesha tu. Kama hiyo ilikuwa kujionyesha, ingekuwa hivyo. Bado wao walitazamia tu upande wa akili. Daudi alijua mafuta ya upako yalikuwa juu yake, akuleta ya tofauti kwake. Alisimama, huyo mfilisi atakuwa kama yule ndubu na yule simba, kwa maana mimi na mwende. ali basiri hayo kabla hayatendei. Alifanyaje? aliwa ndubu akauwa akamwangusha simba chini. kwa nini? Wakondeo akatoa kisu, kisha huyo ndivyo huyo, alimuua simba kwa kisu. Hivyo ndivyo alivyomfanyia. Angalia, alimwangusha kwa jiwe, kisha akachomoa upanga wake akakikata kichwa chake papo hapo mbele yao. Alitabiri nini kabla haijatendeka? Nawe utakuwa kama walivyo. kwa nini? Alinena neno ya kwamba itakuwa hivyo, ndipo akasonga mbele kulifanya litimie. Ami londi ya alinena na katawala, hali siku hiyo kama kulikuweko wakati ambapo mtu anapaswa kunena ni saa. Tutamaliza tu katika dakika chache, sikuwataza kama mnaweza tu kunisaimili kwa dakika chache tu, na mambo mengine yaliyoandikwa hapa maandiko machache nayotaka kuyafikiakuia. Uh, hey, alipompata mtu alikuwa na imani ya kutosha kuponywa, ameketi kati, katika mlango uitwaa Mzuri, akapiga magoti na kuwa na maombi prayer, ya usiku kucha days, kisha <tis> ama maombi ya mchana kucha ama ombi refu sana, na kusema Bwana, nakuomba wewe, wajua ya kwamba utamsaidia maskini mtu huyu, kiwe ana ya kwamba yeye yuna imani u ya kwamba yeye mamini, nami nimemuuliza aye, amesema ana imani, angeamini niyo mwambia, nimwambia yale wewe uliyofanya, nami nafikiri tu. Sasa Bwana, je, waweza kunipa mimi? Bwana asema hivi kwa ajili yake alijua Ali Ali you know, ya kwamba alikuwa mtume mtiwa mafuta. Alijua ya kwamba Yesu Kristo alikuwa amemwagiza ponya wagonjwa e, wa watakase wenye ukoma, watoe pepo, mmepata bure, toeni bure. Akasema fanya hivyo, kumpasa kuomba hata apate ushindi. Yeye alikuwa ameagiza, alisemaje? Kwa jina la Yesu Kristo alitaja Ajina ya Yesu Kristo. Eh, wewe mtu. Ageti tu pale. Akamshika mkono kama na kusema, "Simama kwa kwa miguu yako." Alimshikilia pale. Hata mifupa yake ya vifundo vya miguu ikapata nguvu naye akaanza kutembea. Hako ana maombi ya usiku kucha. Hako mlilia Mungu kama. Yeye alijua yakini kutoka kwa Yesu cha Yesu Kristo. Alikuwa tayari ametiwa mafuta kwa ajili ya kazi. Yeye alinena na kumnua juu. Kwa sababu alijua yeye alikuwa mtume mtiwe wa mafuta kwa kusudi hilo. Kama mtume Petro, ukatulilie na kutuombea kwa Mungu ombi la imani lala, hawakusema hivyo. Kama walijua alikuwa mpakwa mafuta na mtume wa Mungu aliyethibitisha, kwa hiyo wakasema Tunajua, tunaamini wao waliokuwa ndani yao, huyo mtume ungaliwafikia wote wao wenyewe, wao ni sehemu yakesema si mimi tu takaenda sote, twaenda tuna jambo la kufanya sote, hatuna budi kupata upaka. Na wakamwona mtume amesema pale na kumwona akimponya yule mgonjwa na kutenda mambo haya aliyotenda, walijua angaliwafikia. Hakusema, hawakusema hivyo njoo. Uh, utuambee kisha ungoje sasa, hata utakapopata Bwana anasema hivi, halafu uniambie maana yale Bwana aliyosema. Walisema tungali, tungalijilaza tu kwenye kivuli chake, kwa sababu Mungu yule aliyekuwa ndani ya Yesu Kristo yumo ndani yake na tumeona jambo lile lile likitendeka hivyo, akaguza upinde wa bati na Yesu, na kujilaza kivulini mwake. Na Yesu alikuwa katika mtu huyu kama kivuli hicho, kinga wangu kila wataponyalisema, kila mmoja aliponya amna maombi ya usiku kucha. Kasema bwana, kama nikienda na kulala katika kivuli cha mtu huyu mla, walijua Nuru ilikuwa imewaguza, ni ya ilikuwa imejaa imani yao ilifunguliwa. Amin, waliamini na kuiona Paulo vile vile. Sasa tukimaliza, Yesu akulia, walivyomleta yule mvulana mwenda wazimu aliyekuwa na kifafa akianguka moto. Ha, hakusema kama Baba mimi ni mwanao Yesu aliyelia ni pepa aliyolia, kama utatutoa, o oh jamani, turuhusu tupate kuliingia lile kundi la nguruwe. Yesu akusema kama, sasa Baba, naweza kutenda hili. Ye alisema tokeni, na e ali sema, no, hao pepo wakapiga mbio. bila shaka ye alijua alikuwa Masihi. Kaburini mwake Lazaro alikuwa amekufa kwa muda wa siku nne. Wao walisema kama, angalikuwa hapo Bwana hanga alikufa. Akasema yeah, mimi ndimi ufufuo na uzima. Si wapi, lini, ama vipi? Aniaminiye mimi, ajapokufa, atakuwa anaishi. Amin, ye alijua alikuwa nani, alijua alichukua, alijua alikuwa Imanueli. Aliyo alikuwa resurrection. Aliyo alikuwa uzima. Aliyo ya kwamba katika yeye ni kao tumii wote wa Mungu kwa jinsi ya mwili. Aliwaona maskini watu wao pale na akaona ya kwamba yale Mungu aliyomwambia aliyomwambia afanye. Ndiye huyo pale. Akashuka. Akaenda kule. Yeye hakusema kama sasa ngoja nitapiga magoti hapa nanyi nyote mpige magoti pia tuone. Alisema, "Mnaamini naweza kufanya hivi?" Sahamu. Bhaaee, ndiye mwana wa Mungu ajaye ulimwenguni. Jamani, ndio hapa anathibitishwa jambo fulani. Alinabudi kutenda akanena, kisha mtu aliyekufa akatoka. Je, alinena tu, imani ilipotimilizwa jambo hilo Nikatendeka yeye yeah, kunena alinena blind, na vipovu wakapata kuona, viwete wakatembea, waka viziwi wakasikia, wakalia kwa sauti kuu na kutoka, wapo wakafufuliwa, kila kitu. Kwa nini yeye hakuomba hata akapata ushindi? Alikuwa Masihi, jua mafuta, alikuwa yule Masihi, alijua, alijua, alijua maana yake, alijua aliyotuma kufanya, alijua kwamba baba aliisha kumtambulisha wengine walifahamu, Joshua alifahamu, Musa akasahau, ilimbidi Mungu kumkumbusha. Alisema nalilia mimi ili kutuma kufanya hiyo kazi, nena na uendelee kwa lengo la ili kuambia, utakuja kwenye mlima huu ukawachukue hawa wana waongoze tena. Tu, sijali kitakachokuzuia kiondoshe, nimekupa mamlaka alikuwa amemthibitisha kabisa kuwa mwanawe, wewe ni mwanangu mpendo wangu anayependezwa naye, msikieni yeye. Sasa napenda hili, jinsi alivyosimama kwa ujasiri na fahari mbele ya wapinzani wake. Alisema livunjeni hili hekalu, nami nitamwomba Baba, nione atakavyofanya juu yake nami nitaisimamisha tena. Natumainia, nitajaribu, nitafanya hivyo. Maandiko hivyo maandiko aliyosema ya kwamba yeye andaua mwili wake yatupa mamlaka, yeah, uweza katika, ah, jina langu, watatoa pepo, watanena lugha <laughs> mpya, wakishika nyoka ama afine vitu vya kufisha alisema hivyo ilikuwa aliweza katika Marko kumi na moja ishirini na nne, aliyesema: ukiambia huyu mlima si ukiambia huyu mlima, ukiambia huyu mlima ng'oka, na usione shaka moyoni mwako, bali uamini kwamba haya usemayo imetukia, atakuwa ya sasa. Kama ukisema tu kwa kubatisha, haitatendeka pale kama hamna kitu ndani yako ya kwamba umetiwa mafuta kwa kazi hiyo na utajua kwamba ni mapenzi ya Mungu kufanya hivyo, na utasema hivyo, haina budi kutendeka. Ni yeye alisema hii kanda ni yangu na maneno yangu yakikanda ni yenu, ombeni matakalo nani mtapewa. Oh jamani! <coughs> Jamani, unaona inayomaanisha rabi, kwa hili jambo mbali limenijia mimi, sina budi kulisema ilikuwa ni yeye Mungu, yeye aliyekuwa nyuma kule na kule, na Musa akisema mbona unanilia mimi, nena nena. Ilikuwa ni yeye aliyewafanya. Kwa wewe si ni yeye? Ilikuwa ni yeye aliyenipa lilo ona, yapata mwaka mmoja uliopita, lilosema tungeenda hizi muhuri saba na jinsi ekuweko na ngurumo kubwa itakayoguruma na itakuwa mfano wa piramidi. Kisha le gazeti liitwalo Life likae inakili inaninginia ukutani pale. Ilikuwa ni yeye. Usiku huo nilipokuwa nikitembea li barabarani, nikaona ile nyoka ile sumu sana ikiwa karibu kumuma ndugu yangu, akasema wengine, ilikuwa ni yeye. Aliyemwambia huyo nasikini, mke wangu anayeketi kule nyuma, ilikuwa ni yeye. Ile asubuhi aliyeniamsha chumbani na kuketi pembeni Kisha kasema, huu ni mpanga wa yule mfalme. Ilikuwa ni yeye, ilikuwa e, ni yeye aliyeniambia mimi, kama nilivyokuwa na Musa ndivyo nitakavyokutuma wewe. Ilikuwa ni yeye aliyeniambia miaka thelathini iliyopita kule ng'ambo mtoni, kama mfano mdogo, nimesimama mle kama mhubiri kijana mtoni miaka thelathini iliyopita. Nimesimama mle wakati nuru, nguzo ya moto ile ile, iliposhuka kutoka mbinguni na kusimama kule na kusema, kama nilivyomtuma Yohana Mbatizaji ukutangulia kule kuja kwangu kwanza, kwa Kristo, ujumbe wako ukutangulia kule kuja kwa pili ulimwenguni kote. Mwenyewe alia na kuifanyia maabai, ilitendeka vivyo hivyo. Hiyo ni kweli, ilikuwa ni yeye. Alisema hivyo, ni yeye aliyesema katika unabii itatimia. Ndiye aliyesema kama mmoja miongoni mwenu anatoa unabii ama kuona ono na kulinena nalo Mie, basi kumbukeni sio? Sie ni mimi, mimi niko pamoja naye. Lo, jamaa, ningeendelea kusema ndiye ndiye ndiye yeye aliyeshuka. Nilipowaambia kwamba kulikuwepo nguzo ya moto kule mtone nao hawange amini. Ni kwa nini yeye kule kati pamoja na huyo mhubiri mbatizi mbele ya watu elfu thelathini usiku huo katika jumba kubwa mno la michezo la Sam Hussein Pamoja naye mtakatifu Mungu yule yule aliyemfufua Yesu Kristo kutoka kwa katika wafu, yeye yule yule anaweza kunywa vitu hivi hata vikaa. Yeye yule aliyeishi katika siku za Musa ni yeye yule leo, moto wake katika siku hizi za mwisho. Yeye tayari amedhibitisha, kama ilivyokuwa katika siku za Sodoma ndivyo itakavyokuwa mwana wa Adamu aja. Ametenda kama kule, na kuna Billy Graham na Robert kule kanisa linapiga hatua oh, kwa ishara zile zile alizoziahidi, the mahali pote pawili na ziko pale, eh, nipo, ndiye aliisema Mungu nipe ujasiri, ndio ombi langu, nisaidie, eh, Bwana sina budi kuachia hapa. Tumechelewa, mbona unanililia mimi na tayari nimethibitisha wakuwa pamoja nao? Je, ndio waponya wagonjwa wenu wagonjwa mimi ndimi nayatabiri. Uh, for... mambo haya mimi ndimi nayokoa, mimi nawotoa hahadi Mungu nii kutoa hu upanga wa neno ulionikabidhi mikononi mwangu yapata miaka thelathini na mitatu iliyopita uh, hey, na kupiga hatua mbele hata katika ule mfuto wa tatu, ndilo ombi langu. Hebuni atuinamishe vita vyetu, Baba wa mbinguni wakati unakwisha, bali getting... neno linakuwa lenye thamani kama tunavyoliona Bwana, wakati baada ya wakati, uwepo una hudumu wa Kristo daima ukutana nasi. Jinsi ninavyokushukuru kwa ajili ya wema wako, jinsi ulivyotuhifadhi na kutubariki, jinsi tunavyokushukuru kwa ajili yake okay. Napokushika hizi leta mkononi mwangu Bwana iliyodhibitishwa huku, ile nguzo kuu ya moto inapoenenda huku na huku humu jengoni, ileile ambayo Mungu alitazama kupitia nayo bahari ya shamu ikaachana nao Israeli wakapita. But, ali sasa yeye anapotazama inaiziwa damu ya mwanawe pekee, ambapo rehema na neema, na tuwe watifu na leo tuache kusema. Maisha ya utumishi purely, safi zaidi imani zaidi na kulilia nipate kuwa mtumishi anakubalika zaidi katika I maisha I yangu ya been okua, katika maisha yangu ya yajayo kuliko nilivyokuwa katika maisha yaliyopita. Nisamehe kutokuamini kwangu na uturudishie sisi imani napofinamisha vichwa vyetu sasa, unajisikia kama huu ujumbe wa asubuhi umewafaidi kitu, umewapa ujasiri? Mkiweza mwinulieni Mungu mikono yenu, mkisema Mungu nakushukuru, nimeinua mikono yangu yote miwili kwa sababu najisikia kufanywa hivyo, kwa kuwa umenisaidia umenipa ujasiri right. Baadhi ya mambo yaliyosema sikufikiria ningeyasema bali said... yamekwisha kusema ikaribio kwangu, mimi nilijikuta mwenyewe ni ikiwa e, katika njia sikufikiri nilikuwa hivi, bali nalijiona mwenyewe nina hatia ya kulia wakati wote, badala ya kunena. Mungu nisaidie, tangu wakati huu nipate kuwa mtumishi aliyejiweka wafu Siombei tu mimi pekee, naombea nini pia ya kwamba sote pamoja kama mwili wa Kristo tulioitwa tutoke ulimwenguni tukiitayarisha kuingia kwenye nchi like ya ahadi ya kwa kwamba Mungu atanipa ujasiri kunena jinsi kuifanya njia wazi, kusudi msikose kusifuatilia hizo nyayo. Tawaambieni kwa neema ya Mungu isasifuata nyayo zake zilizojaa damu yake alienda mbele. iwisha laba hu uliowekwa kwa wakfu, nitaubeba hata mauti yatakaponiweka huru. Nitaenda nyumbani, ni kuvaa taji, kuna taji kwa ajili yangu. Tunakupa ili wewe Baba uwe wakfu kwetu, katika jina la Yesu Kristo, mwana wako amin. Tunamshukuru Bwana kwa hili hishi maisha yaliyowekwa. Afu jitoleeni kwa wema, unyenyekevu, enendeni katika Roho, enendeni neneni, vaeni, mukatende kama wakristo wanyenyekevu na wazuri, musikuse hili sasa. Sauti ya Mungu unena kupitia kwa neno Unene kupitia kwa karama. Karama moja inapokuja nyingine kuitangaza karama nyingine inakuja na kuonyesha jambo hilo hilo, maana hilo linalingana hilo hilo kabisa na neno na wakati huu pia muji pamoja nasi, jinsi tunavyo mshukuru kwa ajili yake. Naam, huku vichwa vyetu vimeinamishwa kama dada yetu anatupa tuni juu ya Tambua ya kwamba Yesu alisema yeye alisikiaye neno langu na kumwamini yeye aliyenipeleka yuna uzima wa milele, wala haingii hukumuni, bali amepita kutoka mautini kuingia uzimani. Yeye ya kwamba sisi kwa neema ya Mungu tunao ndani ya mioyo yetu ilitakaza kwake asubuhi ya leo, kusudi maisha yetu yapate kubadilika tangu leo na kuendelea. Watakuwa na mawazo mema, utajaribu kuishi vizuri sana na kuwa wanyenyekevu pia yeah. Tukiamini yale tunayomwomba Mungu other, Mungu atampa kila mmoja, na tutanena maovu sisi kwa sisi ama dhidi ya mtu yeyote. Waombea adui zetu na kuwapenda, tuwafanyie mema wanaotufanyia mabaya. Mungu ndiye hakimu, waasie na makosa na aliye na makosa lakini kwa msimamo huu na huku vita vyetu vimeinamishwa about... itamweza rafiki yetu mwema ndugu, kama atafunga mkutano kwa maombi, ndugu Veil.